ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 67224
ตอบกลับ: 313
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 1 เพชรกลับ <<

[คัดลอกลิงก์]

>> ล็อกเก็ตเพชรกลับ <<
(ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่นแรก)

ล็อกเก็ต เพชรกลับ
ด้านหน้า ล้อมด้วยหัวใจอาถรรพ์
และ วิษณุมนตราอาถรรพ์

อุดด้วยมวลสารเก่ามากมาย ของหลวงปู่ชื่น
หลวงปู่หล้า หลวงปู่สรวง
อาทิเช่น

ผงราชวงค์ชัยวรมันสรรพสิทธิ
ผงพระพุทธเจ้าชุบตัวจินดามนต์
ผงที่ใช้ผอกตะกรุดหนุดดวง
(สุดยอดมวลสารในเรื่องหนุนดวง)
ผงมวลสารจากดินแดนศักดิ์สิทธิ์ 5 ประเทศ
ผงมวลสารศักดิ์สิทธิ์จากปราสาทต่างๆ อาทิ ปราสาทนครวัด นครธม นครชุม นาคพัน เขากุเลน ฯลฯ
ผงไม้เสาโบสถ์ หลวงปู่หล้า วาจาสิทธิ์
ผงวิเศษที่บรรจุไว้บนยอดเขาเทพนิมิตร
ที่หลวงพ่อตาเดียวท่านมานิมิตรบอกให้หลวงพ่อเคนท่านนำมาผสมสร้างพระเครื่อง
ผงวิเศษ หลวงปู่คง (อาจารย์ของขุนแผน)
ผงแร่ หลวงปู่สรวง
ผง 12 นักษัตร
ผงโสฬสมหาพรหม
ฯลฯ

อุดด้วยของมงคลดังนี้
พลอยเสก
เพชรเสก
ทับทิมเสก
ตะกรุดสาริกา
ตะกรุดนะเข้าหา
ข้าวโภคทรัพย์ หลวงพ่อโอภาสี
พระธาตุข้าวบิณฑ์
พระธาตุ

พิธีอธิฐานจิต

ไหว้ครูครั้งที่ ๔
หลวงปู่ผาด อธิฐานจิต 2-3 วาระ
พิธีชัยมหานาถ 2 (2 วาระ)
อาจารย์ปลุกเสกเดี่ยวยาว

บรรจุด้วยสรรพมนต์อาถรรพ์มากมาย เช่น

มนต์อาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน (หลายร้อยจบ)
มนต์เลี่ยงพระกาฬ (แคล้วคลาดกันภัยนานา)
มนต์โคซ่อนลูก (มนต์มหากำบัง ที่หลวงปู่ชื่นใช้)
ฯลฯ

จัดสร้างไว้ทั้งหมดประมาณ 200 องค์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2022-1-15 14:17

(ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธรุ่นแรก)

อีกหนึ่งตำนาน แห่งพำนักติคญาโณ  วัตถุมงคลที่มีเงินก็หาเช่าบูชาไม่ได้  อิทธิคุณที่สมกับประโยคที่ว่า  
"ใครเป็นศิษย์..นี่ นี่..ไม่ให้อดหรอก " และยังมีอิทธิคุณ เมตตาชั้นสูง  ดึงผู้คนเข้ามาหาช่วยเหลือ  เกื้อหนุนดวงชะตา เรียกโชคเรียกลาภ  มีกินมีใช้  ปกป้องคุ้มครอง กันคุณไสย์  แม้ไปไกลถึงต่างประเทศ  อีกทั้งยังมีมนต์พระกาฬสะท้อนกลับแก่ผู้คิดร้ายให้อีก
      ล็อกเก็ตเพชรกลับ หรือ ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่นแรก เพชรกลับ หรือ สะดุ้งกลับ   เป็นลักษณะอิริยาบถการนั่งที่ตรงกันข้ามกับปางมารวิชัย  ว่ากันว่า...เป็นวิชาแขนงหนึ่งที่มีการว่ามนต์คาถาพระเวทแบบ อนุโลม และ ปฏิโลม
คติความเชื่อ...วิชาเพชรกลับนั้นจะส่งผลทางพุทธคุณ  ทางด้านการสะท้อนสิ่งร้ายๆให้กลับกลายเป็นดี  
จากที่ดีก็ยิ่งจะเพิ่มสิ่งดีๆ  ทวีคูณยิ่งๆขึ้น  อานุภาพป้องกันขจัดปัดเป่า  ภัยพิบัติต่างๆ ไม่ให้มาย่ำกราย
หนุนดวงชะตาให้ดียิ่งขึ้น  ทั้งยังเป็นคติที่ว่า......ไปแล้ว ก็กลับได้...(ไม่ตายโหง)
    ได้ข่าวมีพี่ท่านนึง แขวนเดี่ยวล็อกเก็ตเพชรกลับ ไปตรวจสุขภาพปรากฎว่า พยาบาลเอาเข็มเจาะเลือดจนงอหลายเข็ม แต่ไม่มีเข็มไหนเจาะเข้าเลยตั้ง 5-6 ครั้ง
จนต้องอธิษฐานบอกอาจารย์ ทีนี้เจาะเข้าชิวๆ   ใครว่าสายเราไม่เหนียวครับ อยู่ที่คนศรัทธาแล้วหล่ะ!!
        ด้านหน้าล้อมด้วยหัวใจอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน  และ มนต์มหาวิษณุมนตราอาถรรพ์   วิชาอาถรรพ์แห่งหลวงปู่ชื่นด้านหลัง  อุดด้วยมวลสารเก่ามากมายของเกจิอาจารย์  
เช่น  หลวงปู่ชื่น  หลวงปู่หล้า หลวงปู่สรวง
มวลสารที่ใช้  อาทิเช่น
ผงราชวงค์ชัยวรมันสรรพสิทธิ
ผงพระพุทธเจ้าชุบตัวจินดามนต์
ผงที่ใช้ผอกตะกรุดหนุดดวง (สุดยอดมวลสารในเรื่องหนุนดวง)
ผงมวลสารจากดินแดนศักดิ์สิทธิ์5 ประเทศ
ผงมวลสารศักดิ์สิทธิ์จากปราสาทต่างๆอาทิ ปราสาทนครวัด นครธม นครชุม นาคพัน เขากุเลน ฯลฯ
ผงไม้เสาโบสถ์หลวงปู่หล้า วาจาสิทธิ์
ผงวิเศษที่บรรจุไว้บนยอดเขาเทพนิมิตร
ที่หลวงพ่อตาเดียวท่านมานิมิตรบอกให้หลวงพ่อเคนท่านนำมาผสมสร้างพระเครื่อง
ผงวิเศษ หลวงปู่คง(อาจารย์ของขุนแผน)
ผงแร่ หลวงปู่สรวง
ผง 12 นักษัตร
ผงโสฬสมหาพรหม
และมวลสารอีกมากมาย  ฯลฯ

ด้านหลังยังอุดด้วยของมงคลดังนี้
พลอยเสก
เพชรเสก
ทับทิมเสก
ตะกรุดสาริกา
ตะกรุดนะเข้าหา
ข้าวโภคทรัพย์หลวงพ่อโอภาสี
พระธาตุข้าวบิณฑ์
พระธาตุ

พิธีอธิฐานจิต มากมายนับครั้งมิถ้วน
ไหว้ครูครั้งที่ ๔
หลวงปู่ผาด อธิฐานจิต2-3 วาระ
พิธีชัยมหานาถ 2 (2 วาระ)
และยังเดินทางนำเข้าพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลยังที่ต่างๆอีกมากมาย หลายสิบพิธี

อาจารย์ยังนำมา ปลุกเสกเดี่ยวยาว หลายเดือน
บรรจุด้วยสรรพมนต์อาถรรพ์มากมายเช่น
มนต์อาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน(หลายร้อยจบ)
มนต์เลี่ยงพระกาฬ(แคล้วคลาดกันภัยนานา)
มนต์โคซ่อนลูก(มนต์มหากำบัง ที่หลวงปู่ชื่นใช้)
มนต์พระกาฬ แห่ง สมเด็จพระสังฆราชจวนนาถ (กัมพูชา)
ป้องกันตัว กันภัยกันคนคิดร้ายก็ถูกบรรจุอยู่ให้ล็อกเก็ตชุดนี้ด้วยนะครับจะบอกให้ !!
มนต์เลี่ยงพระกาฬ(แคล้วคลาดกันภัยนานา)
จะเดินทางไปไหนก็ปลอดภัยอุ่นจิต สบายใจ ปราศจาคอันตรายทั้งปวง
มีทริคการใช้เล็กๆน้อยๆ ว่า
"แม้มด แมลงหรือสิ่งมีชีวิตตัวกระจิ๊ด กระจ้อยเพียงไหน ก็ให้เราแสดงเมตตาจิตไปให้ อย่าได้ทำร้ายทำลายชีวิตกันเป็นอันขาดนะครับ"
อาจารย์ยังบอกอีกว่า "มึงอย่าเห็นว่าเป็นล็อกเก็ตรูปกูแล้วกูเสกคนเดียวนะหลวงปู่  หลวงพ่อครูบาอาจารย์และเทพอีกหลายองค์ก็มาช่วยเสก"

>> ล็อกเก็ตเพชรกลับ  อาจารย์สรายุทธ รุ่นแรก <<
จัดสร้างไว้ทั้งหมดประมาณ200 องค์
หมายเหตุ  ล็อคเก็ตเพชรกลับนี้  เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ
ไม่มีให้เช่าบูชาด้วยเงิน  แต่ต้องใช้ใจที่ศรัทธา  เช่าบูชาเท่านั้นครับ

(สถานะโชว์ เท่านั้น)
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 09:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พิมพ์เล็กจ้าาา

x
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 23:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มนต์พระกาฬ
แห่ง สมเด็จพระสังฆราชจวนนาถ (กัมพูชา)
ป้องกันตัว กันภัย กันคนคิดร้าย

ก็ถูกบรรจุอยู่ให้ล็อกเก็ตชุดนี้ด้วยนะครับจะบอกให้ !!

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-3 16:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หลวงปู่ธรรมรังษี แห่ง วัดพระพุทธบาทพนมดิน
อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์

เป็นพระอริยะอีกท่านหนึ่ง
ที่อาจารย์สรายุทธไปศึกษาวิชากรรมฐานกับท่าน
และคอยปรนิบัติรับใช้หลวงปู่อยู่ระยะหนึ่ง

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า พระปู่ธรรมรังษี
ท่านมีความเชี่ยวชาญทางพลังจิต และอาคมมาก

มีผู้คนมากมายอยากเรียนวิชาอาคมกับหลวงปู่ธรรมรังษี
แต่หลวงปู่ก็มักจะชวนให้มาฝึกกรรมฐานกับท่านก่อนเสมอ
ทำให้คนที่อยากเรียนวิชาอาคมกับท่านท้อใจกันไปหลายคน

ผมยังเคยได้ยินเรื่องเล่าอีกว่า เวลาที่หลวงปู่ท่านสอนกรรมฐานนั้น
บางครั้งผู้เรียนมีความรู้สึกเบื่อหน่าย มีความง่วงเข้ามาครอบงำ
หลวงปู่ท่านก็ใช้วิชาอาคม เสกผ้าเป็นกระต่าย วิ่งเล่นไปมา
จนผู้คนต่างตื่นเต้นให้ความสนใจยิ่งนัก
เป็นกำลังใจให้ผู้เรียนอยากปฏิบัติกันมากขึ้น

x
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 16:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ศิษย์หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ !!

คืนวันเก่า ๆ ที่ตัวเองได้มีวาสนา เป็นศิษย์หลวงปู่
การครอบครู แบบเต็มสูตร ที่หลวงปู่ท่านครอบให้
มีบายศรีป่า ที่ใช้ต้นกล้วยเป็นส่วนประกอบพิธีกรรม
ต้นหนึ่งตัดโดยวัดความสูงของหลวงปู่ ส่วนอีกต้น
ตัดโดยวัดความสูงของตัวผมวางซ้ายขวาหน้าโต๊ะหมู่

โดยมีขนมนมเนย เครื่องบูชา บายศรี อีกมากมาย
หัวหมูไก่ต้ม ฯลฯ

อีกทั้งการจัดขันธ์ครู เทียนครู ผ้าขาว ทองคำ
ขันสัมฤทธิ์ เครื่องหอม ฯลฯ

เพราะผมครอบครูเรียนอาคม ด้วย หลวงปู่ท่านจึง

กำหนดจัด " พิธีครอบใหญ่ " ให้แก่ผม

ตอนนั้นหลวงปู่ท่าน อ่านโองการพระเวท อัญเชิญ
บอกกล่าว ครูบาอาจารย์และทวยเทพ ให้รับรู้ในการ
ประกอบพิธีครอบใหญ่ในครั้งนี้ แล้วทำน้ำมนต์ครอบใหญ่
อาบชุบตัวให้กับผม แล้วท่านให้ผมนั่งสมาธิ หน้าเครื่องครู
นั่งจนจิตเริ่มเป็นสมาธิ  ณ เวลานั้น มีความรู้สึกเหมือนมีอะไร

มาทาบซ้อน อยู่ ในร่างกาย ครู่ใหญ่จึงหายไป
กว่าจะเสร็จพิธีใช้เวลาชั่วโมงกว่า ๆ

ก่อนที่ท่านจะละสังขาร ท่านเรียกผมไปพบ ท่านทำพิธี
ครอบมือ และถ่ายของจากตัวท่านเข้าสู่ตัวของผม
เมื่อสำเร็จแล้วผมไม่สบายใจ เลย เพราะเคยรู้มาว่า..
การทำเช่นนี้ นั้นหมายความว่า อีกไม่นานท่านจะทิ้งสังขาร  

หลวงปู่ท่านคงรู้ความคิดของผม ท่านจึง
พูดขึ้นมาว่า " กูยังไม่ตายง่าย ดอก กูยังอยู่อีกนาน "

วันนี้คำพูดหลวงปู่ยังคงเป็นอมตะ เสมอ หลวงปู่ชื่น
ท่านไม่ได้ตาย จริง ๆ ท่านยังคงโลดแล่น อยู่ในกระแส
แห่งศรัทธา และจิตวิญญาณของศิษย์ทุก ๆ คนตลอดกาล

ดั่งคำพูดที่ท่านเคยบอกไว้ว่า .........

" กูยังไม่ตายง่าย ดอก กูยังอยู่อีกนาน "

...Sarayut...

x
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 16:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ท่านอาจารย์สรายุทธ
ในมุมมองที่ข้าพเจ้าได้รับรู้...

อ.สรายุทธเป็นศิษย์ที่หลวงปู่ชื่นท่านรักมากที่สุด
หลวงปู่ชื่นท่านมีความเชื่อและมั่นใจในตัวของอ.สรายุทธ มากถึงที่สุด
ท่านจึงได้สั่งสอนเคี่ยวเข็นอาจารย์สรายุทธอย่างหนัก อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า
บางครั้งหลวงปู่ชื่นให้ไปนั่งสมาธิในป่่าช้าเวลาเที่ยงคืน
ท่านว่าให้ใจผ่านกลัวผ่านทุกขเวทนาจนน้ำตาไหลพรากเลยก็มี

เมื่อก่อนตอนหลวงปู่มีชีวิตอยู่
อาจารย์ท่านเป็นคนที่เปิดกว้างเพื่อนฝูงรักใคร่มากมาย
แต่พอหลวงปู่ชื่นท่านละสังขาร
อาจารย์ก็ปิดตัวจากโลกภายนอกลงทีละน้อยที่ละน้อย
ตลอดเวลาห้าปีที่หลวงปู่ชื่น ท่านละสังขาร
อาจารย์คงมุ่งมั่นและไม่ละความเพียร
คงบำเพ็ญบารมีทบทวนสรรพเวทย์วิทยา
เพื่อรอคอยการกลับมาของหลวงปู่ชื่น

ตามที่ท่านให้คำมั่นสัญญากับอาจารย์ ไว้ว่า ......

"ถ้ากูละสังขารล่วงไปแล้วห้าปี
กูจะกลับมาอยู่กับมึง
ของต่างๆที่กูสอนที่กูมอบไว้ให้

ถ้าจะทำอะไรหลังจากกูทิ้งสังขารครบห้าปีแล้ว
ค่อยทำ ค่อยสร้าง กูจะมาช่วย"

ห้าปีเต็มๆที่อาจารย์บำเพ็ญภาวนาเพื่อรอคอยการกลับมา
ของหลวงปู่ตามที่ท่านได้เคยให้คำมั่นสัญญาที่ให้ไว้กับอาจารย์
สัญญาที่ไม่มีเอกสาร
สัญญาที่ไม่มีพยาน
สัญญาที่ไม่มีลายเซ็น
มันเป็นสัญญาปากสัญญาใจ
ที่อาจารย์กับศิษย์มีให้กันและกันโดยไม่ต้องพึ่งพา
เอกสารหลักฐานใดๆมาอ้างอิง วันนี้หลวงปู่ท่านทำตามสัตย์สัญญาที่ท่านให้ไว้ จริงๆ

x
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียนวิชา พญาเงินมา
กับหลวงปู่ปรง

ผมเคยได้ยินเรื่องราววิชาพญาเงินมาอยู่บ่อยครั้ง
และเห็นว่าอาจารย์ใช้พระคาถานี้ ลงให้ลูกศิษย์อยู่บ่อยๆ
หากใครที่เคยมาลงน้ำมัน กับอาจารย์
อาจารย์จะลงที่ฝ่ามือทั้งสอง พร้อมน้ำมันและปิดแผ่นทอง
โดยใช้วิชา พญาเงินมานี่แหละครับ

อาจารย์เคยเล่าว่า วิชานี้ คนที่ได้ลง
หากเป็นคนมีความกตัญญูแล้วไซ้ร์
เงินทองก็จะมีใช้ ไม่อดไม่อยาก

ซึ่งอาจารย์ก็ไม่ได้แค่บอกกล่าวเท่านั้น
ท่านก็ยังทำเป็นตัวอย่างให้เห็นเสมอ
ทุกคำพูดที่อาจารย์ พูดคุยกับพ่อแม่ของท่าน
ก็เป็นคำที่มีหางเสียงทุกคำ
ยังไม่เคยเห็นท่านคุยด้วยอารมณ์ซักครั้งเดียว

พระอรหันต์ในบ้านของอาจาร์ยสรายุทธ

x
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
....จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง....
โดย อาจารย์สรายุทธ

ความสัมพันธ์เมตตาของครูบาอาจาย์มันสูงสุดอยู่เหนือความคาดหมายของศิษย์เสมอ

ถึงแม้นว่ากายสังขารของท่านจะไม่ได้ดำรงค์ทรงขันธ์ อยูในโลกนี้แล้วก็ตาม

ไม่ว่าท่านจะจุติในวิมานใดๆก็ตาม ท่านยังคงติดตามดูแลศิษย์อยู่เสมอตลอดเวลา

ในทุกขณะจิตที่วาดฝันและทุ่มเททั้งกำลังกายกำลังปัญญาเพื่อให้ได้มาซึ่งความ"ขลัง"

อันสูงสุดมีความรู้สึกว่าเหมือนครูบาอาจารย์ทีผมเคารพอยู่ท่านหนึ่ง

เหมือนท่านพยายามสื่อสารและบอกกับผมว่า "จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง"

ผมกระวนกระวาย ที่จะต้องลงไปสิงห์บุรีให้จงได้ ตามคำบัญชาของจิตที่ครูบาอาจารย์

สื่อมาถึงแบบจงใจ ผมไม่เคยลืมท่าน ตัวท่านเองก็ไม่เคยลืมผม เป็นวาสนาของผมที่ไม่

เคยลืมครูบาอาจารย์ยังคงระลึกถึงท่านอยู่เสมอ ในสายหลวงปู่แล้วผมไม่ได้เด่นอะไรมากนัก

ท่านประสิทธิ์วิชาให้ผมเพียงวิชาเดียว ถึงไม่ได้มากมายและยิ่งใหญ่ในสายตาใคร แต่ผมภูมิใจ

และไม่ขะ เขิน หรือหน้าบางอายที่จะเรียกท่านว่าอาจารย์ รักและนับถือในความเป็นท่าน

ท่านเคยทำผงอิทธิเจชนิดพิเศษ และบอกวิธีการใช้ไม่ให้รู้จักหมดมาให้ผม หนึ่งถุงใหญ่

ตอนนั้นผมไม่รู้จะเอาไปทำอะไร แต่ท่านบอกให้ผมรับไว้ เมื่อถึงเวลาจะได้ใช้เอง

สืบต่อมาคำพูดของท่านก็เป็นจริง ผมได้มาพบหลวงปู่ชื่น และได้นำผงอิทธิเจ

ของท่านมาร่วมสร้างวัตถุมงคลรุ่นต่างๆของหลวงปู่ชื่น

เมื่อ เดินทางมาถึงสิงห์บุรี ไม่น่าเชื่อ ท่านได้เตรียมผงและวัตถุมงคลต่างๆไว้ให้ผม

อย่างไม่อยากจะเชื่อ  เหมือนท่านรู้ว่าผมกำลังจะทำอะไร และอยากได้อะไร

เพราะฉะนั้นจะทำอะไรครั้งต่อไปจะบอกกล่าวไม่เคยลืม และระลึกอยู่เสมอถึงคำเตือนของครู

"จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง"

x
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียนวิชากรรมฐาน
กับหลวงปู่ธรรมรังษี

หลวงปู่ธรรมรังษี แห่ง วัดพระพุทธบาทพนมดิน
อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์

เป็นพระอริยะอีกท่านหนึ่ง
ที่อาจารย์สรายุทธไปศึกษาวิชากรรมฐานกับท่าน
และคอยปรนิบัติรับใช้หลวงปู่อยู่ระยะหนึ่ง

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า พระปู่ธรรมรังษี
ท่านมีความเชี่ยวชาญทางพลังจิต และอาคมมาก

มีผู้คนมากมายอยากเรียนวิชาอาคมกับหลวงปู่ธรรมรังษี
แต่หลวงปู่ก็มักจะชวนให้มาฝึกกรรมฐานกับท่านก่อนเสมอ
ทำให้คนที่อยากเรียนวิชาอาคมกับท่านท้อใจกันไปหลายคน

ผมยังเคยได้ยินเรื่องเล่าอีกว่า เวลาที่หลวงปู่ท่านสอนกรรมฐานนั้น
บางครั้งผู้เรียนมีความรู้สึกเบื่อหน่าย มีความง่วงเข้ามาครอบงำ
หลวงปู่ท่านก็ใช้วิชาอาคม เสกผ้าเป็นกระต่าย วิ่งเล่นไปมา
จนผู้คนต่างตื่นเต้นให้ความสนใจยิ่งนัก
เป็นกำลังใจให้ผู้เรียนอยากปฏิบัติกันมากขึ้น

x
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครอบครู ครอบมือ
การสร้างวัตถุมงคล กับ
หลวงปู่ฮิง โชติโญ

x
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รำ่เรียนวิชาของ หลวงปู่หล้า วัดวังโพรงเข้
จากเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน

x
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บัญชา ... แห่งองค์เทพ ...
ณ ถ้ำบ่อยา

x
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 17:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คาถาบูชาล็อกเก็ต

นะโมเม พุทธวีรัตถุ วิปะมุตโต
สัพพะธิ สัทธาธะปะภิโณ
สมิตัสสะเม สะระนังภะวะ

ผู้ที่ตกอยูในวิกฤตหมั่นภาวนาเป็นนิจ
เหตุวิกฤติอันตรายจะไม่เกิด

-----------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ

ล็อคเก็ตเพชรกลับ
นี้
เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ

ไม่มีให้เช่าบูชาด้วย
เงิน
แต่ต้อง
ใช้ ใจ เช่าบูชาเท่านั้นครับ

แจกฟรีสำหรับผู้เข้ามาช่วยงานร่วมกิจกรรมในสำนักครับ
ใครอยากได้เพชรก็แนะนำได้แค่นี้ คร๊าบ

ปล.ไม่ใช้แค่เข้ามาช่วยครั้งเดี๋ยวจะได้เลยนะครับ
อาจจะต้องมีการทดสอบกำลังใจกันบ้างเล็กน้อย เพื่อที่จะเห็นคุณค่านะครับ
คนที่ยังไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อใจไปครับ

ยังมีอีกหลายเรื่องราวมากมาย
หากมีโอกาสจะขออนุญาติอาจารย์มาเล่าสู่กันฟังนะครับ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้