ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
ยังอยู่บ้านหนองเสืออยู่เลยครับหลวงปู่ เมื่อตอนเย็นเกิดเหตุนิดหน่อยครับ ล้อรถ 2 ข้างตกลงไปในนาเขาเอารถขึ้นไม่ได้ครับ ต้องรอพรุ่งนี้ครับเดี๋ยวจะดูว่าจะทำอย่างไรต่อไปครับ ผมสวดบทถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ทุลักทุเลมากเลยครับ กว่าจะดึงรถขึ้นมาได้แทบแย่เลย ได้พี่พี่น้องๆมาช่วยกันสำเร็จเมื่อตอนก่อนเที่ยงครับ ปวดเมื่อยตัวไปหมดเลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าไปเปิดเสียงตามสายให้เขา แล้วพรุ่งนี้จะมีการเลือกตั้งกรรมการสหกรณ์ที่หน่วยงานผมด้วยครับ รถน่าจะติดพอสมควรละครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้งานราบรื่นผ่านไปด้วยดีครับหลวงปู่ แต่เมื่อเช้าเกือบมาไม่ทันเปิดเสียงตามสายเลยครับ เฉียดฉิวมากเลย วันนี้เจอพี่ๆที่เกษียณอายุไปแล้วมากมาย พวกเขามาเลือกตั้งกรรมการสหกรณ์ในหน่วยงานผมกันครับ เห็นพี่ๆเขาแล้วนึกถึงบรรยากาศเก่าๆเมื่อ 10 ปี 20 ปีที่แล้วเลยครับหลวงปู่ เวลามันผ่านไปรวดเร็วมากเลยนะครับ ส่วนเวลาที่เหลืออยู่ในโลกก็น้อยลงน้อยลงทุกวันแล้ว ยังทำอะไรไม่เสร็จสิ้นเป็นชิ้นเป็นอันเลยสักอย่างเดียวครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ สี่ทุ่มครึ่งแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้งานราบรื่นดีเหมือนเดิมครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ยังไม่รู้จะไปไหนเลยครับ มองไปทางโน้นทางนี้ทางนั้นก็มีงานเต็มไปหมดเลย ที่บ้านก็มีงานรออยู่อีกครับ อยากแบ่งร่างได้เหลือเกินครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ทำงานยู่ที่บ้านทั้งวันเลยครับหลวงปู่ เดินไฟเครื่องซักผ้าใหม่ ทาอะคริลิคผนังที่ร้าวรั่วข้างบ้าน ตัดกิ่งเล็บมือนางที่เลื้อยปีนขึ้นบนเสาไฟครับ หลายอย่างเลยครับหลวงปู่ ปวดเมื่อยไปหมดแล้วครับ เมื่อตอนหัวค่ำแม่โทรมาจากชลบุรีให้ไปช่วยตัดต้นไม้ที่บ้านหน่อยครับ พรุ่งนี้คงจะต้องออกแต่เช้าละครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับหลวงปู่ ไปช่วยงานแม่ที่บ้านที่ชลบุรีมาครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วที่บ้านชลบุรีนะครับ สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้