ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
วันนี้งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ ขนของหนักพอสมควรครับ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าเลยครับ ต้องไปช่วยพี่ๆเขาขนของไปต่างจังหวัดครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
เมื่อเช้าไปแต่เช้ามืดเลยครับหลวงปู่ ไปช่วยพี่เขาขนของไปจังหวัดน่านแพร่พิษณุโลกครับ งานวันนี้ก็ราบรื่นดีครับ แต่มีเรื่องบางอย่างให้หงุดหงิดใจนิดหน่อยครับหลวงปู่ แต่ก็พยายามไม่นึกถึงมันครับมองผ่านมันไป อยู่กับคนนี่มีปัญหามากมายดีจริงๆนะครับหลวงปู่ หลายอย่างเลย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้แวะไปจ่ายเงินค่าน้ำที่อบต.หนองเสือมาครับหลวงปู่ เลยแวะเข้าไปที่บ้านด้วยหลังจากไม่ได้ไปมานานเป็นเดือนแล้วครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ที่ช่วยดูแลให้นะครับ น้ำน้อยมากเลยครับ น่าจะแล้งอีกแล้ว ผมเพิ่งกลับมาถึงบ้านตอนสองทุ่มครึ่งนี่เองครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้วครับ
เพิ่งเสร็จภารกิจในวันนี้ครับหลวงปู่ เพ็ญเดือน 3 อีกรอบนึงแล้วครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าแล้วสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ เที่ยงคืนเกือบจะตีหนึ่งแล้ว
หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วครับหลวงปู่กราบหลวงปู่วันมาฆบูชาครับ
วันนี้ทำงาน กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ พาพ่อมานอนค้างที่นี่ด้วยครับ ช่วงนี้ต้นไม้แล้งน้ำประดู่หน้าบ้านทิ้งใบหมดเลยครับ ในสวนมีหว้า,ยางนากับตะเคียนยังพอร่มรื่นอยู่บ้างครับ แต่ผักหวานป่าที่ผมปลูกไว้เมื่อฝนที่แล้วนี่สิครับหลวงปู่ ตายไปหลายต้นเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเดินรดน้ำเสียหน่อยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้