ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
เพิ่งมาถึงที่พักเมื่อสักครู่นี้ครับหลวงปู่ วันนี้ไปที่อำเภอช่องเม็กมา ที่อุบลฝนตกทั้งวันเลยครับพรำๆตลอด พรุ่งนี้เช้าจะเดินทางกลับแล้วครับ ดีใจมากเลยครับที่จะได้กลับบ้าน ตอนนี้ง่วงมากแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
กลับมาถึงแล้วครับหลวงปู่ นั่งรถไกลเมื่อยไปหมดเลยครับ งานสำเร็จเรียบร้อยดีครับ เดี๋ยวผมต้องรีบนอนแล้วนะครับ ดึกมากแล้วหลวงปู่จำวัดแล้วใช่ไหมครับ กราบหลวงปู่ครับ
ตอนนี้อยู่ที่พิจิตรครับหลวงปู่ ไปแวะที่บ้านปากน้ำเดิมบางมาครับ แวะไปดูว่านกพิราบมันยังเข้าได้อยู่หรือเปล่า ปรากฏว่ามันเข้าไม่ได้ครับแต่ตุ๊กแกเต็มเลย ไปปลูกต้นผักหวานป่ามา 5 ต้นครับหลวงปู่ ที่นั่นแล้งมากสงสัยฝนมันไม่ตกเลยครับ ผมมาอยู่ที่นี่ 2-3 วันครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้ไปขุดไผ่อะไรไม่รู้ครับหลวงปู่ได้มา 2 ลำ เนื้อมันหนาดีครับ แขนงก็ไม่ค่อยมี แต่กว่าจะขุดได้เป็นหนุมานคลุกฝุ่นอยู่ 2 รอบ กลิ้งเลยครับ พรุ่งนี้ผมว่าจะไปหาต้นมะยงชิดหรือมะปรางสักหน่อยครับหลวงปู่ เขาบอกว่าขายต้นไม่แพง อาจจะกลับวันจันทร์นะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
เมื่อเช้าไปตลาดนัดไปซื้อต้นไม้มาปลูกด้วยครับหลวงปู่ มีหลากหลายมากมายราคาไม่แพงครับ วันนี้ผมปลูกต้นผักหวานป่าที่บ้านที่นี่ไป 2 ต้นครับ เดี๋ยวกลับพรุ่งนี้เช้าแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้