ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้มาที่บ้านชลบุรีครับหลวงปู่ มาปรับปรุงบ้านที่แม่จะมาอยู่ เห็นสภาพแล้วแทบเป็นลม หญ้าสูงเกือบท่วมเอวเลยครับ ในบ้านก็ฝุ่นเพียบ ตอนนี้ถูเสร็จแล้วครับ ไม่มีอะไรสักอย่าง ตู้เย็นก็ไม่มี เมื่อตอนหัวค่ำออกไปซื้อน้ำแข็งมาใส่กระติกครับ เรียกว่าเริ่มใหม่หมดเลยครับหลวงปู่ คืนนี้เป็นคืนแรกที่ผมได้มานอนที่บ้านนี้ น่าจะประมาณ 10-15 ปีแล้วกระมังครับที่ไม่เคยมานอนเลย เพราะช่วงนั้นแม่ผมเขาให้คนอื่นเช่าอยู่ ตอนนี้เขาไปแล้วครับทิ้งภาระไว้หลายอย่าง เช่นก่อสร้างห้องไว้แล้วก็ไม่ยอมรื้อ ผมคงต้องค่อยๆดูไปว่าจะทำอะไรกับมันได้บ้างครับ พรุ่งนี้เตรียมตัดหญ้าครับ มีแมวหลายตัวเลยครับหลวงปู่ในบริเวณบ้านเนี่ย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้ตัดหญ้าทั้งวันเลยครับหลวงปู่ หญ้ารกมากและสูงมาก ต้องค่อยๆตัดครับ ผมเอาเครื่องตัดหญ้าของจีนมาใช้ เพราะราคามันถูก ก็พอตัดได้อยู่ครับ เมื่อคืนนอนไม่หลับเลยครับ อากาศมันร้อนมาก เป่าพัดลมทั้งคืนเลย คืนนี้อาจจะหลับได้ครับหลวงปู่เพราะว่ามันเหนื่อย มีเวลาพรุ่งนี้อีกวันครับเดี๋ยวต้องกลับแล้ว วันจันทร์ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดอีกแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้ตัดหญ้าได้อีกและปลูกกล้วยได้ 2 ต้นครับหลวงปู่ ปลูกผักหวานป่า 4 ต้นยางนา 3 ต้น เดี๋ยวพรุ่งนี้จะต้องปลูกเพกากับทุเรียนอย่างละต้นครับ แล้วต้องรีบกลับแล้วครับเพราะว่าตอนเย็นผมต้องเดินทางไปจังหวัดอุบลกับยโสธรครับ ไปกับที่ทำงานครับหลวงปู่ วันนี้ฝนตกลงมาพักหนึ่งครับให้พอเย็นได้นิดหน่อย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาจากชลบุรีแล้วครับหลวงปู่ ตอนนี้อยู่บนรถบัสกำลังไปอุบลครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่วันนี้แล้วนะครับ เพราะว่าพรุ่งนี้ไม่รู้ว่าจะต้องทำอะไรบ้างอยู่ต่างที่ต่างทางอาจจะไม่สะดวกครับ แค่นี้ก่อนนะครับหลวงปู่ พิมพ์ยากครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้า ถวายเสร็จเรียบร้อยครับ
ตอนนี้อยู่ที่จังหวัดอุบลครับหลวงปู่ นอนอยู่ที่โรงแรมครับ พรุ่งนี้มีงานอยู่แถวๆนี้นะครับ จะกลับอีกทีก็วันที่ 3 ตอนเช้าครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับดู
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้