ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ครับเขายังไม่ให้ผมมาเลยครับ นี่ก็ประมาณสองเดือนแล้วนะครับ วันนี้ผมว่าจะไปปลูกต้นไม้ก็ไม่ได้ไปครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ครับ แล้วเดี๋ยววันเสาร์ผมจะเข้าไปช่วยที่สำนักนะครับหลวงปู่ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับสองทุ่มครึ่งกว่าแล้ว กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ ฝนตกน้ำเต็มเลยครับหลวงปู่ ยังกลัวว่าจะเข้าสวนไม่ได้ด้วยซ้ำเพราะถนนมันลื่น แต่ก็เข้าได้เรียบร้อยดีครับ  เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าไปช่วยงานที่สำนักครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าเสร็จเรียบร้อยครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
กลับมาถึงบ้านสักพักแล้วครับหลวงปู่ เพิ่งถวายกรวยขันธ์ 5 เสร็จครับ ผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปตอนเช้าครับ หลวงปู่จำวัดแล้วใช่ไหมครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ถึงบ้านนานแล้วครับ วันนี้เป็นวันที่ดีมากเลยครับหลวงปู่ เป็นวันไหว้ครู ได้เจออาจารย์ศิษย์พี่และศิษย์น้องมากมาย บรรยากาศเก่าๆอันอบอุ่นกลับมาเลยครับหลวงปู่ มีฝนพรมน้ำมนต์ลงมาด้วย เห็นความช่วยเหลือเอื้อเฟื้ออาทรซึ่งกันและกันร่วมกันทำงานเพื่อให้งานไหว้ครูปีนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีของหมู่พี่น้อง มันน่าชื่นใจมากเลยนะครับหลวงปู่ อาจารย์แจกของดีด้วยนะครับหลวงปู่ ปีหน้าเอาใหม่นะครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้ช่วงบ่ายไปงานพี่ที่นครนายกมาครับ พี่เขาเพิ่งเกษียณไปได้สี่ปีครับหลวงปู่ ตายเสียแล้วครับ วันก่อนยังคุยกับน้องๆถึงเรื่องพี่เขาอยู่เลยครับ ชีวิตนี้มันไม่แน่นอนจริงๆนะครับ ที่แน่นอนมีอย่างเดียวคือความตายใช่ไหมครับหลวงปู่ ทุกๆชีวิตทุกๆคนหนีไม่พ้นเลย ฉะนั้นเราไม่ควรประมาทใช่ไหมครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้