ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากให้อาจารย์สร้างอะไร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oustayutt เมื่อ 2017-8-24 22:17

ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์
พระแสงขรรค์ชัยศรี
   = Nujeab Reechin

แหวนคร๊าบแหวนแหวนนาคสมพงษ์ = majoy

ขอยันต์ใส่กระเป๋าตังค์จ้า= Tim

พระพุทธรูปบูชาขนาด 5 หรือ 9นิ้วครับ= sritoy

อาจารย์สร้างอะไรแล้วแต่อยากได้หมดเลย = kittiphob

อะไรก้อได้ครับ ขอแบบเสน่ห์ เมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด แรงสุด ๆ รวมกันอันเดียว  แบบ 4 in 1 = Thara

หนุมาน เนื้อโลหะครับ = penguinnoy

อยากให้อาจารย์สร้างพระพุทธรูปซักหนึ่งองค์เอาไว้ให้คนทั่วไปกราบไหว้ที่วัด โดยให้มีเอกลักษณ์เป็นการเฉพาะตัวให้คณะลูกศิษย์ร่วมทำบุญเททองสร้างพระถวายวัดอะไรอย่างนี้เป็นต้นครับ = MorPie

เห็นด้วยครับ แต่อยากได้หุ่นพยนต์เพิ่มอีก 1 อย่าง ครับ = moshido

อยากให้โครงการทำพระบรรจุกรุที่วัดหลวงพ่อเคนสำเร็จโดยเร็วครับอีกหนึ่งความภูมิใจของสำนัก= ตถตา

ไม่ใครอยากให้อาจารย์สร้างคนดีๆๆอย่างผมเพิ่มหรอครับ = Metha

วัวธนูจ้า = sriyan3

แหวนพระนารายณ์ทรงสุบรรณ = Nujeab

อยากได้แหวนนาคบาศครับ = assava

อยากให้สร้างพญานาคอวตาร รุ่น2 ครับ = นาคปรก

สวนปฎิบัติธรรม = จ๊อ

อยากให้อาจารย์สร้างพระสมเด์จฝั่งพลอยให้สวยงามคล้ายสมเด์จวังหน้าผมอยากได้ไว้ภาวนาคับ = padiphatbeer

รูปหล่ออาจารย์ภาคฤษีครับ  = oustayutt
เบี้ยเเก้ = oustayutt
มีดหมอ = oustayutt

ตอนนี้รอ พระแสงศรรามเทพครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2017-8-25 09:33
ตอนนี้รอ พระแสงศรรามเทพครับ

รอร๊อาอ

รอด้วยๆ
รอด้วยครับ
พระแสงขรรค์ชัยศรี ครับ
แหวนอ่าแหวน แหวนครองพิภพ
รูปหล่ออาจารย์ภาคฤษีครับ  = oustayutt
เบี้ยเเก้ = oustayutt
มีดหมอ = oustayutt
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้