ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากให้อาจารย์สร้างอะไร

[คัดลอกลิงก์]
อะไรก้อได้ครับ ขอแบบ เสน่ห์ เมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด แรงสุด ๆ รวมกันอันเดียว  แบบ 4 in 1
หนุมาน เนื้อโลหะครับ
อยากให้อาจารย์สร้างพระพุทธรูปซักหนึ่งองค์ เอาไว้ให้คนทั่วไปกราบไหว้ที่วัด โดยให้มีเอกลักษณ์เป็นการเฉพาะตัว ให้คณะลูกศิษย์ร่วมทำบุญเททองสร้างพระถวายวัดอะไรอย่างนี้เป็นต้นครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-14 19:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2013-7-14 19:27
อยากให้อาจารย์สร้างพระพุทธรูปซักหนึ่งองค์ เอาไว้ให ...

“พระชัยพุทธมหานาถ” ดีมั้ยครับพี่
อะไรก็ได้ ขอให้มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวไม่เหมือนใคร ให้สมกับเป็นสำนักหลวงปู่ชื่น แล้วทุกคนที่เป็นลูกศิษย์จะได้มีส่วนร่วมกันทำบุญด้วย ทำบุญสร้างพระถวายวัดให้คนมากราบสักการะ ใช่ว่าจะมีโอกาสบ่อยๆ
อยากได้อะไรก็เอาไปให้อาจารย์เสกให้หลายอย่างแล้ว ตอนนี้ถ้ามีโอกาสอยากเข้าไปช่วยอาจารย์ครับ
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2013-7-14 19:48
อะไรก็ได้ ขอให้มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวไม่เหมือนใคร ให้ส ...

เห็นด้วยเลยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-14 11:45
ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์
พระแสงขรรค์ชัยศรี ...

เห็นด้วยครับ แต่อยากได้หุ่นพยนต์เพิ่มอีก 1 อย่าง ครับ
อยากให้โครงการทำพระบรรจุกรุที่วัดหลวงพ่อเคนสำเร็จโดยเร็วครับ อีกหนึ่งความภูมิใจของสำนัก
moshido ตอบกลับเมื่อ 2013-7-14 21:13
เห็นด้วยครับ แต่อยากได้หุ่นพยนต์เพิ่มอีก 1 อย่าง คร ...

ขอแบบนี้ คงมาจากหนังแปซิฟิค ริม แน่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้