ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15114
ตอบกลับ: 28

พระราชโองการนิมิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-3-27 23:00

เมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมานี้ ผมฝันดีซึ่งถือว่าเป็นมงคลสูงสุดอีกครั้งหนึ่งในชีวิต ในฝันคืนนั้นผมนัดเจอชายสูงวัยท่านหนึ่งที่บุรีรัมย์ เพื่อไปสอบถามและเสาะหาข้อมูลเกี่ยวกับพระเครื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ผมไม่เคยเห็นหน้าและรู้จักชายสูงวัยคนนี้มาก่อน แต่ในความรู้สึกที่มีมันสื่อถึงชายสูงวัยท่านนี้เป็นผู้ใกล้ชิด สนิทสนมหลวงปู่ชื่นมากท่านหนึ่ง และเหมือนว่าผมต้องไปหา ภาพในความฝันตัดตอนไปยังท้องทุ่งนาแห่งหนึ่ง ผมยืนบนคันนาที่มีขอบพื้นที่กว้างพอที่จะยืน ๕-๖ คนได้ไม่ยาก บริเวณรอบๆ ข้างเต็มไปด้วยตอฟางข้าวสีเหลืองทองที่ชาวนาเพิ่งเก็บเกี่ยวผลิตผลไปไม่นานนี้เอง ขณะที่ผมยืนหันมองดูสิ่งรอบๆ ตัวอยู่นั้น ผมก็หันไปเจอชายสูงวัยท่านนั้น ในความฝันเราทั้งสองคนพูดคุยกันยังไม่นานนัก ชายสูงวัยท่านดังกล่าวละสายตาที่มองผมไปดูบางสิ่งที่อยู่ด้านหลังผมในระดับที่สูงกว่าศีรษะผมเล็กน้อย ผมหันไปมองสิ่งที่สายตาชายสูงวัยมองอยู่นั้น รัศมีสีขาวนวลตาไม่สว่างจ้ามาก พอมองเห็นได้ ภาพนั้นก็ปรากฏชายวัยกลางคนร่างกายสูงใหญ่อกสามศอกเท่าคนโบราณ ดูไม่ใช่ชาวบ้านคนท้องทุ่ง ร่างกายล่ำใหญ่ ภูมิฐาน ดูสง่างาม ศีรษะมวยผม ใบหน้าอิ่มอวบ โหนกคิ้วนูนชนกันทั้งซ้ายขวา แววตากลมโตใส ริมฝีปากบนล่างหนาอมยิ้ม ไม่สวมเสื้อ ไม่ทันเห็นผ้ากางเกงที่สวมใส่ของชายวัยกลางคนท่านนั้น ซึ่งยื่นเท้าลอยเหนือพื้นดินเล็กน้อย ผมหันกลับไปมองชายสูงวัยที่ก่อนหน้านั้นเราได้สนทนากันอยู่ ก็เห็นเขานั่งคุกเข่าเอามือวางไว้ที่หน้าขาทั้งสองข้างก้มหน้ามองพื้นอยู่เบื้องล่างไปแล้ว ผมจึงหันกลับไปหาชายวัยกลางคนท่านนั้นอีกครั้ง มองรูปร่างหน้าตาชายวัยกลางคนท่านนี้ทำไมช่างดูเหมือนประติมากรรมหินแกะสลักพระมหากษัตริย์พระองค์หนึ่ง ที่พิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติพิมายเหลือเกิน ทันใดชายวัยกลางคนท่านนั้นก็เอ่ยวาจาออกมาว่า….

ไปบอกครูบาอาจารย์มึง สร้างเหรียญนี้ให้กูด้วย

ชายวัยกลางคนก็ยกแขนตั้งฉากขึ้นข้างลำตัว กำอะไรบางอย่างแล้วยื่นมือออกมายังผม แล้วท่านก็แบมือออกมา สิ่งที่ผมเห็นในฝ่ามือชายวัยกลางคนท่านนั้นคือเหรียญ จอมสุรินทร์ เนื้อนวะ หลวงปู่ดูลย์ อตุโล วัดบูรพาราม จังหวัดสุรินทร์ เป็นเหรียญรูปไข่ค่อนข้างกลม ห่วงเหรียญมีลายกนก ผมจึงเอื้อมมือไปหยิบเหรียญดังกล่าวมาดู พอเหรียญนั้นอยู่ที่ฝ่ามือผมกลับเป็นเหรียญที่เป็นภาพพระเจ้าชัยวรมัน ที่ ๗ …. (ขอสงวนรายละเอียดและรูปแบบในการจัดสร้างเหรียญในความฝัน) ชายวัยกลางคนท่านนั้นย้ำอีกว่า….

ไปบอกครูบาอาจารย์มึง สร้างเหรียญนี้ให้กูด้วย

พอสิ้นสุดเสียงชายวัยกลางคนท่านนั้น ภาพครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพและนับถือนั้นก็ลอยเด่นซ้อนออกมา ครูบาอาจารย์ที่ชายวัยกลางคนท่านนี้หมายถึงนั้นก็คือศิษย์ฆราวาสหนึ่งเดียวของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

พอเห็นครูบาอาจารย์ของผมที่ชายวัยกลางคนท่านนั้นต้องการให้เป็นผู้จัดสร้างเหรียญให้ท่าน ผมก็รู้สึกตัวตื่นขึ้นมา มันก็อดคิดไม่ได้เหมือนกันว่าชายวัยกลางคนท่านนั้นต้องการให้ผมรู้สึกตัวตื่นขึ้นมา เพื่อจะได้ไม่ลืมเรื่องราวในความฝันหมายมั่นให้ส่งสารสำคัญนี้ถึงผู้ที่มีบารมีในการสร้างเหรียญนี้ ผมค่อยๆ นั่งทบทวนความฝันที่เกิดขึ้น และก็ได้นำเรื่องราวความฝันเล่าให้อาจารย์ฟัง ท่านบอกว่านี่เป็น… พระราชโองการนิมิต ที่เป็นมงคลดีเหลือเกิน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด

พุทธศาสนาเน้นความสัมพันธ์ของเหตุปัจจัย

หลักของเหตุปัจจัย หรือหลักความเป็นเหตุเป็นผล

ซึ่งเป็นหลักของเหตุปัจจัยที่อิงอาศัยซึ่งกันและกัน ที่เรียกว่า

"กฎปฏิจจสมุปบาท"

ซึ่งมีสาระโดยย่อดังนี้

"เมื่ออันนี้มี อันนี้จึงมี เมื่ออันนี้ไม่มี อันนี้ก็ไม่มี

เพราะอันนี้เกิด อันนี้จึงเกิด เพราะอันนี้ดับ อันนี้จึงดับ"

นี่เป็นหลักความจริงพื้นฐาน ว่าสิ่งหนึ่งสิ่งใดจะเกิดขึ้นมาลอย ๆ ไม่ได้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2013-4-25 10:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nujeabโพส

คืนวันก่อน ฝันว่าอยู่ในห้องๆหนึ่ง มีโต๊ะบายศรีเครื่องบูชาไม่ใหญ่มาก
เหมือนกับกำลังจะทำพิธีอะไรซักอย่าง ซักพักเห็นท่านอาจารย์เข้ามาในห้อง
อาจารย์ใส่ชุดสีขาว กำลังนั่งสมาธิหน้าโต๊ะเครื่องบูชา มีรูปหล่อองค์หนึ่ง...

เกิดสั่นขึ้นมาอย่างน่าอัศจรรย์

แล้วผมก็เดินออกจากห้องนั้นไป เพราะเกรงว่าจะไปรบกวนท่านอาจารย์

ซักพักได้ยินเสียงคุยกันในห้องนั้น ด้วยความอยากรู้อยากเห็น

จึงแอบมองเข้าไปในห้อง ว่าใครคุยอะไรกัน ภาพที่เห็นคือ

บุรุษผู้หนึ่งปรากฏกายขึ้นเบื้องหน้า...

นั่งคุยอยู่กับท่านอาจารย์ ด้วยน้ำเสียงที่ฟังแล้วดูมีพลังอำนาจมากๆ..

เข้มแข็ง ดุดัน น่าเกรงขามอย่างยิ่ง อยู่ในชุดคล้ายๆทรงเครื่องกษัตริย์

สนทนากับท่านอาจารย์เป็นภาษาเขมร ผมฟังไม่ค่อยออก

แต่คล้ายๆว่าท่านกำลังให้คำแนะนำอะไรบางอย่างกับท่านอาจารย์

ในฝันผมคิดว่าบุรุษในชุดทรงเครื่องกษัตริย์ที่กำลังคุยกับอาจารย์คือ..

" องค์เสด็จพ่อศรีราชาเวท "

คิดว่าคงจะมีงานใหญ่เร็วๆนี้ ในฝันที่ผมเห็นไม่ได้จัดตั้งบายศรีอะไรใหญ่โตเลย

ดูเป็นพิธีเล็กๆ เรียบง่าย แต่ท่านอาจารย์ของพวกเราสามารถอัญเชิญองค์ท่านมาได้

เรียกได้ว่า วาสนาบารมีถึงกันโดยแท้

โพสต์ 2013-4-26 09:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอครับ
โพสต์ 2013-4-26 12:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 09:40
รอครับ

คนอดทนคือคนโชคดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 12:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 09:40
รอครับ

รออะไรอ่าท่านเมธ
โพสต์ 2013-4-26 12:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 12:31
รออะไรอ่าท่านเมธ

พระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ2 (ขนาดห้อยคอ)

ผลงานระดับอภิมหาเทพ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 12:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 12:38
พระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ2 (ขนาดห้อยคอ)

ผลงานระดับอภิมห ...

ผมเองก็รอเช่นกันครับ
โพสต์ 2013-4-26 12:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 12:39
ผมเองก็รอเช่นกันครับ

รอกันหลายคน คงต้องปูเสื่อ
เก็บค่าบัตร พร้อมกับขายถั่วต้ม
โพสต์ 2013-4-26 12:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 12:43
รอกันหลายคน คงต้องปูเสื่อ
เก็บค่าบัตร พร้อมกับขายถ ...

จะหาเงินไปทำอะไรครับ
ระดับเสี่ยเมธาแล้วมาเดินขายถั่วต้ม มันไม่ใช่ อ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้