ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7034
ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามประวัติการสร้าง ล็อกเก็ตรุ่นแรกปลดหนี้ กรรมการ ครับ

[คัดลอกลิงก์]
จะสอบถามเรื่องประวัติการสร้างครับ แล้วองค์พอได้ไหมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2015-7-23 11:42

ล๊อคเก๊ตรุ่นนี้  สมัยก่อนเรียกว่า รุ่นรับทรัพย์  มาใช้ว่า รุ่นปลดหนี้  ตอนหลังๆมานี่
รุ่นนี้ใครได้ของแท้ๆ  หลวงปุ่ท่านได้เสกก้ดีไปคับ  จำนวนสร้างหลักร้อย
แต่เท่าที่ทราบรุ่นนี้  ทำเสริมออกมาตั้งแต่หลวงปุ่ท่านยังไม่มรณะภาพเลยคับ
หลังจากสิ้นท่าน  ก็ยังเห็นออกมาเรื่อยๆ  บางทีก็มีสองหน้าด้วยนะ  มวลสารก็ไม่มี
ของที่เป็นหลวงปู่เลยสักนิด   
ผู้เข้ามาศึกษาใหม่  ไม่แนะนำให้เล่นหา   ควรหาจากที่ๆมีแหล่งที่มาชัดเจนเท่านั้นคับ
ไม่งั้นเอาไปใช้แล้ว  ไม่เห็นจะศักดิ์สิทธ์จริงอยากที่เล่าลือกัน  แล้วมาต่อว่าหลวงปู่ไม่ดีไม่ได้นะคับ
อยากเช่าของเสริม ปลอม  ยัด  มั่ว ยุคแรก  มาเองก็เป็นที่ตัวเองคับ
ใช้ไม่ดี รับรองว่าไม่ใช่ของหลวงปู่แน่  ของหลวงปู่แท้ๆดีทุกองค์  ทุกรุ่น รับรองได้คับ   อย่าหลงไปให้เขาหลอก   พวกหากินกับพระหลวงปู่ชื่น  หลังๆมานี่หากินกันเป็นแก๊งเลยคับ   คนส่ง  คนเชียร์  คนตบ  คนเสิฟ  มีกันครบเลย

ดูเอ๋ย ดูไม่เป็น รุ่นนี้มีปลอมมีเสริม เนียนมากๆ มาหลายปีแล้ว ผมไม่ได้เก็บเพราะชอบรุ่นอื่นมากกว่า รอพี่ๆ ที่ตอบได้นะครัช
รุ่นนี้ศุนย์สร้างครับ เสริมเยอะปลอมเยอะ  ดูยากครับ รอท่านอื่นผู้รุ้มาตอบครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 23:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆทั้งสองครับ รอรอรอ
ต้องลองสืบดูอ่ะครับ ว่าได้องค์นี้มายังไง สำหรับคนที่เพิ่งศึกษาบูชา รุ่นนี้จะค่อนข้างเสี่ยง เพราะของปลอมเสริมมีเยอะ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ
ผมว่าปลอมเยอะสุดๆเลยนะรุ่นนี้ ปลอมเยอะแบบพระมเด็จเลยมั้งครับ
รุ่นนี้อยากได้....แต่กลัวของปลอม
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-24 13:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-7-23 12:17
ต้องลองสืบดูอ่ะครับ ว่าได้องค์นี้มายังไง สำหรับคนที ...

ผมได้คุยกับคนที่ปล่อยให้เช่ามาแล้วครับ เขาให้ข้อมูลมาว่า ได้มาจากคุณจ๊อ จอมพระ ครับ นานมาแล้ว
และรับประกันแท้ ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่พาดพิงชื่อบุคคลที่สาม ข้อมูลมาแบบนี้ครับ
แต่ถ้าพี่ๆน้าๆดูแล้วดีหรือไม่ดี ผมน้อมรับครับ

เหตุผลหลักที่ผมเอามาลงถามพี่ๆน้าทุกท่านคือ อยากทราบประวัติ และวิธีการดูการศึกษาครับ เพื่อเป็นแนวทางในการเก็บสะสมเพื่อบูชาครับ

ปล.เจอพระเก๊มามาก รับได้ทุกความคิดเห็นครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-7-24 20:34
ovoballovo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 13:59
ผมได้คุยกับคนที่ปล่อยให้เช่ามาแล้วครับ เขาให้ข้อม ...

คือ ถ้ามาจากพี่จ๊อจริงๆ ก็ขอให้มั่นใจ และโชคดีมากที่มี  แต่บางคน แอบอ้างก็มีเยอะครับ  ของบางอย่างผมอยากได้แต่มีเสริมเยอะ หรือศูนย์สร้าง  ผมก็ตัดปัญหาโดยการ ไป บูชามาจากพี่จ๊อรับจากมือเลยสบายใจที่สุด ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้