ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามประวัติการสร้าง ล็อกเก็ตรุ่นแรกปลดหนี้ กรรมการ ครับ

[คัดลอกลิงก์]
ovoballovo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 13:59
ผมได้คุยกับคนที่ปล่อยให้เช่ามาแล้วครับ เขาให้ข้อม ...

ต้องดูกันดีๆๆจริงๆๆครับ...อย่าลืมว่าพี่จ๊อเปิดร้านมานานมีชื่อเสียง
เขาอาจเอาไปอ้างอิงได้ครับ
ovoballovo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 13:59
ผมได้คุยกับคนที่ปล่อยให้เช่ามาแล้วครับ เขาให้ข้อม ...

บางทีก็ต้องระวังเค้าแอบอ้าง อย่างผมเคยเจอว่าได้มาจากจอมพระ แต่ก็ดันมานินทาบ้านจอมพระ ผมจับไต๋ได้ เลยลองสืบหาข้อมูลดู จริงๆแล้วมาจากจีพระ จีกะจอมคิดว่าเหมือนกันรึไง ข้างๆ คูๆ แถไปเรื่อยจนถลอกปอกเปิก
ข้อมูลในเน็ตที่ผู้รู้ทั้งหลายทำตัวเป็นเซียนสายนี้ ล้วนมาจากที่ๆ เดียว ไม่ต้องให้พูดเนอะ

เอาข้อมูลไป บางแห่งเอาไปทั้งดุ้น เครดิตไม่ให้ยังด่าลับหลัง เพื่อสร้างความชอบให้ตัวเอง
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-26 21:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกท่านครับ
ที่สละเวลามาตอบกระทู้ผม
ความรู้ครั้งนี้จะเก็บไว้เป็นกรณีศึกษาสำหรับตัวผมครับ
ถ้าคืนเขาได้และได้เงินคืนเต็มก็จะคืน
แต่ถ้าคืนไม่ได้ ก็ต้องเก็บไว้เป็นบทเรียน
ขอบคุณครับผม
ถ้าคืนไม่ได้ก็เก็บไว้เป็นสิริมงคลครับ ดูจากสภาพแล้วอาจจะไม่ใช่ของเสริมก็ได้ แยกยากครับว่าเสริมหรือไม่ อย่างไรแล้วก็เป็นรูปหลวงปู่ครับ ศักดิ์สิทธิ์เหมือนกัน แขวนไว้เพื่อระลึกถึงท่านครับ
แต่ถ้าองค์นี้ได้มาจากพี่จ๊อจริง ก็สบายใจได้ครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-27 19:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ล๊อกเก็ตนี้ ผมได้มาจาก เว็ป uamulet ครับ เช่ามาในราคาสูงใช้ได้
ตอนนี้ลำบากใจลำบากใจ๋ ว่าจะเอายังไงดี ฮา ฮา
ครั้งนี้คงเป็นบทเรียน ต่อไปจะได้หาเช่าจะแหล่งที่มาที่เชื่อถือได้มากกว่านี้

เก็บของรุ่นอื่นของหลวงปู่แทนก็ได้ครับ ใช้ได้ดีเหมือนกัน และสบายใจกว่า เพราะว่ารุ่นนี้จริงๆแล้ว ยากที่จะฟันธงว่าแท้หรือปลอม ดูยาก หากประวัติความเป็นมาไม่ชัดเจน ก็ไม่แนะนำให้เล่นหาครับ

หากว่าชอบล็อคเก็ตหลวงปู่ ก็แนะนำล็อคเก็ตซีเปีย รุ่น 2 ครับ ออกงานไหว้ครูปี 2558 ที่ผ่านมานี้เอง มวลสารและตะกรุดที่อุดด้านหลังก็สุดๆทั้งนั้น หรือจะเป็นล็อคเก็ตไหว้ครูปี 2557 ก็น่าจะยังพอมีครับ
ฟันธง....องค์นี้ทำเสริม   จบนะ   (ว่าจะไม่บอกในเวปแล้วเชียว)
นึกหมันไส้พวกทำปลอมทำเสริม  ช่วงนี้ออกมาเยอะมากๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-27 11:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-27 10:56
ฟันธง....องค์นี้ทำเสริม   จบนะ   (ว่าจะไม่บอกในเวปแล้วเ ...

ดีเลยครับ ฟันธงแบบนี้ จะได้เป็นตัวอย่างให้คนกำลังเริ่มศึกษาครับ
ตอนนี้เห็นล๊อกเก็ตรุ่นแรกในเวปเกลื่อนมากครับ เห็นแล้วแสลงเลย
ราคาแรงด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้