ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6821
ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร่วมแสดงมุทิตาจิตครบรอบวันคล้ายวันเกิด อ.สรายุทธ ปี 2558

[คัดลอกลิงก์]
ขอเชิญพี่น้อง คศช. ทุกท่านร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อครูบาอาจารย์

ในวาระครบรอบวันคล้ายวันเกิด อาจารย์ สรายุทธ

ในวันอาทิตย์ที่ 28 มิถุนายน 2558 เวลา 18.00 น. เป็นต้นไป

มีปาร์ตี้เล็กๆน้อยๆในแบบ คศช. ใครพลาดงานนี้คงจะเสียใจไปอีกนานแสนนาน...

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยพร้อมเพรียงกัน

ขอให้อาจารย์ มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับ
ขอพรนี้ให้อาจารย์คับhttps://www.youtube.com/watch?v=nW3t8ELWaQc&spfreload=10
ไปค่ำๆ ครับ
18.00 เลยหรอ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-7-12 18:13

จับฉลาก วันนี้ไม่ได้อะไรกลับ แต่ก็มีความสุขที่สุด เพราะได้ของในตำนานมาสิ่งหนึ่ง เป็นชิ้นที่ผมมองๆมานาน พร้อมกับล็อกเก็ตเพชรกลับ แถมกลับมาจากไหว้ครู ใครๆเขาก็มีกัน แต่เราไม่มี กลับจากไหว้ครูเหมือนสื่อกับองค์พ่อได้มากขึ้น  มาวันนี้สิ่งที่ไม่เคยคิดจะได้ ได้อยู่บนตักของพ่อ ย้ำอยู่บนตักขององค์พ่อเลยนะ  เมื่ออาจารย์ให้ผมนำองค์พ่อไปทำความสะอาด อาจารย์ก็มอบสิ่งนี้ให้ ดีใจที่สุด เหมือนได้จากมือองค์พ่อเองโดยผ่านอาจารย์เลย สิ่งนั้นคือ......มณีนาคานั้นเอง
กราบขอบพระคุณอาจารย์ ที่เมตตา
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-29 01:29
จับฉลาก วันนี้ไม่ได้อะไรกลับ แต่ก็มีความสุขที่สุด เ ...

อะไรครับนี่ ลูกแก้วมณีราชา??

แต่ดีใจด้วยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-6-29 08:39
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-29 07:27
อะไรครับนี่ ลูกแก้วมณีราชา??

แต่ดีใจด้วยครับ
น่าจะเป็น มณีนาคา มากกว่าครับเพราะอาจารย์บอกว่าเป็นลูกแก้วพญานาค  สำหรับลูกมณีราชา เป็นลูกแก้วที่ผมไม่เคยมีความคิดหรือคาดหวังว่าจะได้เลย เพราะทราบดีว่าบารมียังไม่พร้อมปฎิบัติบูชา

ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรง เป้นร่มโพร่มไทรให้กับลูกศิษย์ทุกคนครับร้อยซาวๆเน่อครับอาจ๋าน อิอิ มาเป็นคำเหนือ อยู่เชียงใหม่คงไปไ่ได้ขอฝากใจไปแทนนะครับอาจารย์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้