ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร่วมแสดงมุทิตาจิตครบรอบวันคล้ายวันเกิด อ.สรายุทธ ปี 2558

[คัดลอกลิงก์]
ขอให้อาจารย์มีความสุข คิดคำนึงสิ่งใดขอให้สมปรารถนาครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-29 09:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-29 01:29
จับฉลาก วันนี้ไม่ได้อะไรกลับ แต่ก็มีความสุขที่สุด เ ...

ยินดีด้วยครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-29 09:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุขสันต์วันเกิดครับอาจารย์ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง บารมีเพิ่มพูน สุขสมหวังทุกประการครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-29 09:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผู้ที่ได้ไปร่วมงานทุกท่าน ต่างได้ของดีแสนวิเศษ นั่นก็คือแหวนพระศรีราม ท่านอาจารย์มอบให้ ประสิทธิให้เป็นรายบุคคล บางคนขอบูชาเพิ่มไปฝากคนที่บ้าน ท่านก็เมตตาประสิทธิให้ด้วย เปรียบดั่งได้รับแหวนจากองค์พระศรีรามท่านมามอบให้เอง มีจับฉลากผมเองก็ได้น้ำมันสาริกาผสมน้ำมันว่านไก่แดงอีกด้วย โชคดีสุดๆ

ที่สำคัญอิ่มท้องครับ ของกินเพียบ ทั้งอาหารคาว หวาน ผลไม้ พี่น้องได้มาช่วยกันจัดสำนัก ทำความสะอาด และจัดดอกไม้บูชาหลวงปู่

และที่สำคัญท่านอาจารย์ได้แจกพระนาคปรก ให้แก่ลูกศิษย์ที่มีความตั้งใจ จะนำไปถวายวัด เพื่อเป็นการทำนุบำรุงสืบทอดพระพุทธศาสนา ทำนุบำรุงวัด แก่ผู้ที่มาร่วมบุญได้ไว้บูชาเป็นของที่ระลึกของความดี ขออนุโมทนาบุญกับท่านอาจารย์และพี่น้อง คศช. ทุกท่านครับ

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ที่เมตตา

ขอคุณพระศรีรัตนตรัยโปรดอวยชัยให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง บารมีเพิ่มพูน สุขสมหวังทุกประการครับ
ขอให้ท่านจงได้รับสิ่งที่หวัง
ให้ชื่อเสียงขจรดังกว่าคนไหน
สุขภาพจงแข็งแรงไร้โรคภัย
ทุกข์อันใดอย่าได้พบประสบเลย

ขอให้อาจารย์มีความสุขมากๆๆครับ
ขอพรพระอวยชัยในวันเกิด สิ่งประเสริฐสมหวังดังใจหมาย
หมดทุกข์โศกโรคภัยไม่กล้ำกลาย สุขสบายโชคดีมีชัยเทอญ

Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-6-29 09:59
ผู้ที่ได้ไปร่วมงานทุกท่าน ต่างได้ของดีแสนวิเศษ นั่น ...

ดีใจกับทุกท่านครับ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-29 08:26
น่าจะเป็น มณีนาคา มากกว่าครับเพราะอาจารย์บอกว่าเป็น ...

ถ้าเป็นลูกแก้ว มณีนาคา ลูกตรงองค์พ่อ นี่ผ่านมาหลายๆๆๆๆ พิธีนะครับ ของสูงมากชิ้นนึง ลูกตรงองค์พ่อ และที่มือรูปหล่อพ่อปู่ศรีสุทธรรมองค์ใหญ่ สุดยอดหายาก มีแค่ไม่กี่ลูกเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้