ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 27085
ตอบกลับ: 144
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>>> แรกพบประสบพักตร์..อาจารย์สรายุทธ <<<

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metha เมื่อ 2015-2-24 00:58

แรกพบประสบพักตร์..อาจารย์สรายุทธ  
อยากรู้จังเลย พี่น้อง คศช.
ประสบพบเจออาจารย์ครั้งแรกที่ไหน?
หรือรู้จักอาจารย์ได้ยังไง?

.......ผมเจออาจารย์ ครั้งแรกวันเสาร์ที่ 20 มีนาคม 2553 ณ วัดเขาดินใต้

ส่วนจะประทับใจอะไรผมเองก็ไม่รู้หรอกครับ แต่รู้สึกเหมือนที่รู้จักกันแล้วและไม่ได้เจอกันมานานมากๆๆ...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-2-24 01:16

จำได้แค่เป็นวันที่จัดลงน้ำมันครับแต่ครั้งไหนจำไม่ได้แต่เป็นครั้งที่มีจับฉลากและมีพระผงอาถรรพ์ธมให้บูชา...เรียกได้ว่ามาแบบไม่รู้จักใครสักคนและคนแรกที่ได้พูดคุยทักทายในงานคือคุณป้อม เขาใหญ่ ...จากจุดเริ่มต้นวันนั้นมาถึงวันนี้....
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-24 01:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 01:15
จำได้แค่เป็นวันที่จัดลงน้ำมันครับแต่ครั้งไหนจำไม่ไ ...

งานไหว้ครูหรือเปล่าน่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-2-24 09:53
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 01:48
งานไหว้ครูหรือเปล่าน่า

น่าจะใช่ครับเพราะมีเสื้อไหว้ครูครั้งที่ 1 อยู่ด้วย       เสื้อไหว้ครูจากครั้งแรก ( รูปนี้ถ่ายก่อนไหว้ครูครั้งล่าสุดนะครับ )                                                                              

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เจอครั้งแรกมาหาอาจารย์ที่สำนักครับ พี่เมธก็อยู่ด้วยวันนั้น พอได้เจอ อาจารย์ดุจังเลย พอได้เข้ามาบ่อยๆ อาจารย์มีเมตตาและใจดีมากๆครับ เรียกกินข้าวตลอด ยังจดจำแววตาของอาจารย์วันที่ผมได้ครอบครูไม่รู้ลืม

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-24 17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 10:36
เจอครั้งแรกมาหาอาจารย์ที่สำนักครับ พี่เมธก็อยู่ด้ว ...

ดุ เลยหรอครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-24 17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 09:50
น่าจะใช่ครับเพราะมีเสื้อไหว้ครูครั้งที่ 1 อยู่ด้วย   ...

มีครบเลย...
เจอเพราะไปรับพระที่สำนัก ดุ่ยๆ ไปคนเดียว คำที่พูดกับอาจารย์แรกๆ คือ

"ผมยังไม่เรียกอาจารย์นะครับ เรียกพี่แล้วกัน"

ดีไม่ถูกเตะออกจากสำนัก

คำสอนแรกที่อาจารย์ให้คือ "สมองคนเรามันก็เหมือนกับบ้าน เอาของรกๆ ออก มันก็โล่ง"
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 17:18
ดุ เลยหรอครับ

ดูท่าทางดุๆ ไม่ใช่โดนดุนะ
ผมว่าอาจารย์ใจดีนะครับจากเห็นรูปงานที่สำนัก ทุกคนดูมีความสุข
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้