ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9328
ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ล็อกเก็ตเพชรกลับ กับ วิญญาณตึก5

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voon เมื่อ 2014-11-5 22:52

เรื่องมีอยู่ว่า มายกับเกต เพื่อนวุ่น2คนนี้ ชอบเห็นผีเป็นประจํา และที่ตึกเรียนที่วุ่นเรียนมา ข่าวลงหนังสือพิมพ์  "หนุ่มวิศวกรหึง ยิงสาวม..... ดับ ยิงตัวตายตามหนีความผิด" ซึ้งมายกับเกต ก็เห็นวิญญาณที่ตึกนี้เป็นประจํา มายบอกว่าเขาใส่ชุดดํา เห็นครึ่งท่อนเวลาไปอ่านหนังสือตอนดึกๆเห็นผู้หญิงคนนี้ตลอด บางทีก็เดินผ่านบางทีก็มาแอบมอง

มีอยู่วันหนึ่ง พวกเรอยู่ที่ห้องแลปทําแลปจนเกือบถึงเที่ยงคืน เพื่อนก็บอกซักพักแล้วว่าเขาอยู่หน้าห้องแลป เหมือนมาขอส่วนบุญ บอกเท่าไหร่ก็ไม่ไป เพื่อนบอกในใจว่า ให้ไปก่อนเดียวจะทําบุญให้ เขาก็เหมือนส่งกระแสจิตมาขอบุญเพื่อน  ช่วงนั้นเกือบจะเที่ยงคืน ยามมาบอกขอดับไฟซ่อมไฟไม่เกิน10นาที  มายกับเกตบอกนั้นไง ซวยแล้ว พอยามดับไฟ เหมือนเขาก็พยายามส่งกระแสจิตมาบอกเพื่อน2คนนี้มากขึ้นอาจจะอยากได้บุญ วุ่นเห็นเพื่อนปวดหัวก็เลยเดินไปหน้าห้องนึกถึงหลวงปู่ และท่อง อาถันโท รอบหน้าห้อง 1รอบ แล้วเดินเข้าห้องมา จากนั้นก็ถามเพื่อนว่าเขาอยู่ไหนแล้วปรกกฎว่า อยู่ไกลไปเกือบ10เมตรแอบหลังเสาร์ หลังจากไฟมาก็ได้ถามเพื่อน วิญญาณผู้หญิงคนนั้นทั้งคืนก็ไม่ได้ผ่านมาหน้าห้องแลปอีกเลย วันนี้ห้อยชมตลาดไปครับ  หลังจากวันนั้นได้ห้อยล็อกเกตเพชรกลับไป  ทําแลปตอนเย็นๆพอดีถามเพื่อนคนเดิมว่าเขาอยู่ไหน เพื่อนบอกว่า แอบอยู่หลังเสานู่น ไกลๆ

ยังไม่จบครับ

เรื่องนี้ได้นำไปเล่าให้อาจารย์ฟังที่สำนัก และเอารูปทีถ่ายหน้าห้องแลปตอนไฟดับไปให้อาจารย์ดู หลังจากนั้นไม่กี่วัน อาจารย์ได้เปรยว่า หลวงปู่พาวิญญาณไปเกิดละมั้ง  หลังจากกลับมาจากวันนั้นก็ได้ถามเพื่อนว่าเห็นคนนั้นอีกไหม ปรากฎว่า ตั่งแต่นั้นมา เพื่อนไม่เห็นวิญญาณหญิงสาวชุดดำนี้อีกเลย

เรื่องนี้ลงเอยด้วยดีเพราะ บารมีหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธ  สาธุครับ ^^

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-28 15:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหน้าห้องแลปตอนไฟดับ ได้ถ่ายมาให้อาจารย์พิจรณาครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สงสัยกลัวอาจารย์ของเรานะครับ แต่ท่านก็ไม่น่ากลัวนี่ครับ จริงไหมน้องวุ่น
ส่วนตัวผม อันนี้ลองมาแล้ว ไม่ต้องจ่ายค่าข้าวไปหลายวัน อิ่มจังตังอยู่ครบ
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-10-28 16:06
สงสัยกลัวอาจารย์ของเรานะครับ แต่ท่านก็ไม่น่ากลัวนี ...

เด๋ววันไหนไประยอง จะห้อยล็อคเก็ตอาจารย์ไปด้วย
ประสบการณ์ของน้องวุ่นนี่ไม่ธรรมดา

ของดีแต่ไม่มีให้บูชา...ไม่รู้เมื่อไหร่อาจารย์จะใจอ่อนยอมให้บูชา
ขอบคุณครับวุ่น
ว้าวววว ประสบการณ์ขนหัวลุกเลยนะ
สุดยอดมาก ประสบการณ์นี้แจ่มๆ

ผมเพิ่งกลับจากสัมมนาที่เมืองกาญจฯ ก็ติดเอาล็อกเก็ตอาจารย์ไปเดี่ยวๆ เหน๊บหนุมานไป สบายใจอบอุ่นทั้งไปกลับ ไปพักสองที่ ไม่รู้สึกกลัวเลย ชิวสุดๆ อะไรก็ราบรื่นครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้