ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ล็อกเก็ตเพชรกลับ กับ วิญญาณตึก5

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wind เมื่อ 2014-10-28 22:45
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-10-28 16:40
เด๋ววันไหนไประยอง จะห้อยล็อคเก็ตอาจารย์ไปด้วย {:12_605 ...

อาจัาย
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-10-28 22:44
อาจัาย

แซบๆ อิ่มๆ ตังค์อยู่ครบ
ของดีของอร่อย มีมาเรื่อยๆ เป็นหนึ่งในเรื่องที่เจอ
สุดยอดครับ
บารมีก็มีให็เห็นครับ
สาธุ...ครับ วิญญาไปเกิดได้ถือว่าเป็นบุญ ช่วยผู้อื่นพ้นทุกข์ (พรหมวิหาร)

ผมมีเรืองเล่าครับ จากคนชราเล่าให้ผมฟังตอนเด็กๆ พิจารณาครับว่าจริงหรือไม่??? (...ผมไม่เคยเจอะวิญญาณ)
เขาว่า.... วิญญาญบางดวงที่ปรากฎตัวให้เห็นบางครั้งไม่ได้ต้องการหลอกคน แต่เขาหมดกกรรมแต่หาทางไปเกิดไม่ได้ วิญญาณเหล่านี้จะหันหน้าไปทิศตะวันตก(เขาว่า) หากเราจะสงเคราะห์เขาให้สวด...อิติปิโส...(บทถวายพระ) เขาจะได้ฟังและยึดพระพุทธพระธรรมและพระสงเป็นที่พึง เขาจะหาทางไปเกิดได้
บาทอิติปิโส...น่าจะเป็นบทสวดที่ดีอีกบทหนึ่งที่ใช้สวดรวมกับบทสวดของหลวงปู่ครับ...ผมจะสวดบทนี้ก่อนทุกครับที่สวดมนต์ของหลวงปู่ ฟี่ คสช. เห็นเป็นอย่างไรบ้างครับ....
ส่วนตัวผม อะไรที่ดี เราก็ทำครับ กรรมอะไรทำแล้วเดือดร้อนใจภายหลังถึงจะไม่ดี

สักวัน ต้องมีสักวัน
มีอะไรครับ เจอประสบการณ์แบบนี้ใช่ป่ะ

อะ ล้อเล่นๆ

ขอให้สมหวังครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้