ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8863
ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงอาถรรพ์ กับพรายกุมาร

[คัดลอกลิงก์]
เคยได้อ่านเจอว่า พระเครื่องอาถรรพ์ ยกตัวอย่างของหลวงปู่ชื่นเอง ก็ดวงตราอาถรรพ์ หรือแม้แต่รูปหล่อลอยองค์พระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ก็ตาม หากนำไปอยู่ใกล้กับสายพราย หรือกุมาร อาจทำให้วัตถุมงคลที่มีพรายกุมารแตกดับได้ อันนี้อยากทราบความรู้ของเพื่อนสมาชิกว่าจริงหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ผมมีทั้งดวงตราอาถรรพ์ ตุ๊กตามหาเสน่ห์ เกรงว่าจะมีปัญหาเมื่อบูชาด้วยกันครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-11 16:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตุ๊กตามหาเสน่ห์ ทั้งสององค์ผมได้มาต่างเวลากัน  องค์พื้นแดงเนื้อจะดูแห้ง ออกน้ำตาล  แต่องค์พื้นดำ เนื้อจะออกไปทางขี้ผึ้งเป็นมัน สีออกน้ำตาลแดงเข้มกว่า

อยากขอความเห็นท่ายผู้รู้ด้วยนะครับ
ส่วนตัวผม ไม่มีปัญหาครับ หลวงปู่ท่านทำไว้ดีแล้ว แต่ผมจะไม่แขวนในเส้นเดียวกันครับ แค่เรื่องความเหมาะสม คือดวงตราฯ หรือองค์พ่อ เป็นของสูง ผมคงแขวนกุมารต่ำกว่า เช่น ดวงตราฯ ก็แขวนคอ กุมารก็เหน็บเอา

http://baanjompra.com/webboard/f ... &extra=page%3D1

รอความเห็นของพี่ๆ ครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taka_jipata เมื่อ 2014-10-11 17:38

ส่วนตัวก็ใช้พกพาไปร่วมกันได้ปรกติ ไม่มีปัญหาติดขัดอะไรครับ
หลวงปู่ท่านตั้งใจปลุกเสกวัตถุมงคลของท่านทุกชิ้นไว้ดีแล้ว
แต่แนะนำเล็กน้อยว่าจะให้ดีดวงตราอาถรรพ์ห้อยคอ กุมารพกใส่กระเป๋าเสื้อ
เวลาอยูบ้านก็แยกหิ้งอย่านำไว้รวมกัน ดวงตราอาถรรพ์เป็นของสูง
เก็บไว้บนหิ้งบูชา กุมารก็วางให้ห่างออกมา และไว้ในระดับที่ต่ำกว่า
แต่ไม่ใช่ไว้เสมอพื้นนะครับ เวลาพกก็ไม่ควรต่ำกว่าเอว ปรกติผมใช้บูชาแบบนี้ครับ

เยี่ยมๆๆๆๆฟฟ
พื้นแดงจะไม่เคลือบ ตุ๊กตาผิวเดิมๆค่ะ
ส่วนพื้นดำเคลือบกันผิวตุ๊กตา
ทั้งสองภาพจึงดูต่าวกันตรงไม่เคลือบกับเคลือบค่ะ
  ดวงตาอาถรรพ์มีอิทธิคุณสูงโดดเด่น  หลวงปู่ท่านบรรจุพลังให้เด่นแทบจะทุกด้านเลยทีเดียว.  ไม่ว่าจะปกปัก. รัักษา  แคล้วคาด   กันคุณฯ  กันของ  เสริมดวงกลับร้ายกลายเป็นดี  เมตตา ฯลฯ  อีกทั้งมวลสารก็หาเกจิอาจารย์ท่านใดเทียบยาก
   ส่วนใช้ร่วมกับวัตถุมงคลที่มี  พราย.  กุมาร  ได้ไหม.  ถ้าเป็นพรายหรือกุมารของหลวงปู่ใช้ร่วมกันได้คับ.  เพราะหลวงปู่ท่านพลีมาแบบถูกต้อง  และท่านก็บวชให้ทุกตน (แต่ถ้าเป็นของที่อื่นผมไม่มั่นใจ)
  ด้วยกระแสของดวงตาอาถรรพ์ที่มากด้วยอิทธิคุณ  สูงมากๆจนอาจจะเป็นไปได้ว่า  อาจจะกลบพพลังของกุมารไปบ้าง. จนผู้ใช้อาจจะคิดว่ากุมารเงียบไป  แต่แท้ที่จริงไม่หรอกคับ  ผมก็ห้อยดวงตาอาถรรพ์  ที่เอวแหนบกุมารไปด้วยทุกครั้ง.  ก็เกื้อหนุนกันดีมากๆคับ แคล้วคลาดเรื่องเจ็บตัวทุกครั้ง.  และที่คิดว่าเรื่องบังเอิญ  ก็บังเอิญเสียจนน่าแปลกใจ  แทบทุกวันเชียวคับ. มั่นใจมากที่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่และอาจารย์สรายุทธ. ติดตัวคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-11 23:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อบอุ่นดีจังกับทุกคำตอบของเพื่อนๆ สะบายใจขึ้นแล้วครับ

อันที่จริง ผมมีขุนแผนชมตลาดอีก 1 องค์ และรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันรุ่น 2 ( องค์นี้คุณจ๊อแจกในเฟส ) กะว่าขึ้นคอ 3 องค์ ให้ตรงกลางดวงตรา ซ้ายขุนแผน ขวารูปหล่อพระเจ้าชัยวรมัน  ส่วนตุ๊กตามหาเสน่ห์ เหน็บกระเป๋า ยังงี้พอได้มั้ยครับ เพื่อนๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2014-10-12 09:02

เยี่ยมเลยคับ  ได้องค์พ่อไปด้วย. ได้อำนาจบารมีเสริมเลยคับ
อิจฉาๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้