ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงอาถรรพ์ กับพรายกุมาร

[คัดลอกลิงก์]
ผมนิยมอาราธนา แขวนเดี่ยว
โดย เฉพาะ ขุนแผนชมตลาด ถือว่าเป็นเอกมาก เรื่องมหาเสน่ห์ ไปไหนเหมือนดั่งมีเทพเทวาดูแล รุมล้อม
ไปไหนคนก็รุมล้อม เข้าร้านไหนซื้ออะไรก็จะมีคนมารุมล้อม
เหมือนเคยอ่านเจอว่า "ถ้าต่างคนต่างก็ห้อยขุนแผนมา แล้วเราจะสู้เขาได้ไหมครับ ... ขุนแผนชมตลาดนี้ล่ะ สู้ได้สบาย"  (ส่วนตัวคิดว่า คนอื่นมีแต่ขุนแผน แต่ผมมีขุนแผนชมตลาด คือมาทั้งตลาด รับรอง WIN ครับ)
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 12:38
ผมนิยมอาราธนา แขวนเดี่ยว
โดย เฉพาะ ขุนแผนชมตลาด ถือว ...

ข่าวว่าน้องต้อยเมตามหานิยมสุดๆ"กินคนเลี้ยงข้าว"ด้วยหร่า
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 14:37
ข่าวว่าน้องต้อยเมตามหานิยมสุดๆ"กินคนเลี้ยงข้าว"ด้ว ...

ต้อยทั่วไทย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-12 18:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหวว  ขนาดได้กินคนเลี้ยงจริงหราเนี่ย ขุนแผนชมตลาดของเรา
Sompon ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 18:32
โหวว  ขนาดได้กินคนเลี้ยงจริงหราเนี่ย ขุนแผนชมตลาดขอ ...

มีคนเลี้ยงข้าว ไม่ใช่กินคนเลี้ยงข้าวครับ  = =
Sompon ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 18:32
โหวว  ขนาดได้กินคนเลี้ยงจริงหราเนี่ย ขุนแผนชมตลาดขอ ...

ขุนแผนชมตลาดของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ นี่เด่นในเรื่องเมตตานะครับลองแขวงเดี่ยวดูอาจได้รับประสพการณ์ดีๆมาเล่าให้เพื่อนๆฟังก็ได้ใครจะรู้...
ชมตลาดให้ใช้ให้ถูกทางนะครับ
ดีมากๆ ดีทุกอย่าง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 22:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 09:57
ชมตลาดให้ใช้ให้ถูกทางนะครับ

ขุนแผนชมตลาด ก็ต้องใช้ชมแม่ค้าน่ารักๆ ผมจะพยายามสืบสานไว้น่ะครับ
Sompon ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 22:43
ขุนแผนชมตลาด ก็ต้องใช้ชมแม่ค้าน่ารักๆ ผมจะพยายามสื ...

เริ่มน่ากลัวละ 555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้