ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถึงวันที่ต้องส่งลูกแก้วมณีราชากลับสู่มืออาจารย์

[คัดลอกลิงก์]
ดีครับพี่... ทำผิดแล้วรู้ว่าผิด ข้างในลึกๆย่อมมีความดี เป็นกำใจให้ครับ...

และก็ขอบคุณมากครับที่มาเตือนสติ... จนต้องถอดสร้อยที่คอมาดูว่าของตนเป็นเช่นไร
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-17 11:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-5-17 11:22
ดีครับพี่... ทำผิดแล้วรู้ว่าผิด ข้างในลึกๆย่อมมีความ ...

ขอบคุณครับ ...ประคองสติและรักษาความดีไว้ให้มั่น
รักษาลูกแก้วที่คอเผื่อผมด้วยนะครับ
_/\_
เป็นกำลังใจให้พี่ยักษ์ครับ ถือซะว่าเป็นโอกาสพิสูจน์ตัวเองครั้งสำคัญอีกครั้ง ปฏิบัติดีทำดีต่อไป ถึงเวลาหลวงปู่และอาจารย์ท่านเมตตาให้กลับมาอีกครั้ง พี่จะภูมิใจแบบสุดๆเป็นแน่แท้

คนเราทุกคนที่สำนึกผิดแล้ว และพร้อมปรับปรุงตัวใหม่ สมควรได้รับโอกาสที่ 2 ครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-17 11:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-17 11:27
เป็นกำลังใจให้พี่ยักษ์ครับ ถือซะว่าเป็นโอกาสพิสูจน ...

สำนึกผสมละอายใจ ครับ แต่สุดท้ายเหนืออื่นใดก็คือ...ปล่อยวาง ยอมรับความจริงในสิ่งที่เป็นและปรับปรุงแก้ไขครับ
ใครที่รู้ตัวว่าผิดอะไรเล็กน้อยหรือมากมายก็ตามแต่ยังมีโอกาสได้ครอบครองลูกแก้วอยู่ก็รีบปรับปรุงก่อนที่จะโดนทวงคืนเป็นรายต่อไปนะครับ
ให้ความสำคัญและระลึกถึงหลวงปู่และอาจารย์ทุกครั้งที่มองเห็นลูกแก้วมณีราชา ที่ตัว ครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-17 11:27
เป็นกำลังใจให้พี่ยักษ์ครับ ถือซะว่าเป็นโอกาสพิสูจน ...

แล้ว คุณหนูจะเอามาคืนวันไหนดี
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-5-17 12:04
แล้ว คุณหนูจะเอามาคืนวันไหนดี

voon ตอบกลับเมื่อ 2013-5-16 20:55
อาจารย์และหลวงปู่ เป็นครูเป็นผู้สอนเป็นผู้ที่เตือน ...

น้องวุ่นก็โดนขึ้นบัญชีดำ. กับเขาด้วยรู้ตัวหรือปล่าว
ไม่ดีพอ ก็สมควรเรียกคืนแล้วครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voon เมื่อ 2013-5-17 20:32
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-5-17 12:09
น้องวุ่นก็โดนขึ้นบัญชีดำ. กับเขาด้วยรู้ตัวหรือปล่า ...

พอรู้คับ อาจารย์
เด็กเทพ แบบผมก็คงเตรียมขึ้นบัญชีดำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้