ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ขุนแผนมะรุมมะตุ้มรุ่น2

[คัดลอกลิงก์]
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-12 21:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ผมไปร้านเลี่ยมพระมาครับ
ไปถึงร้านเห็นช่างกำลังเลี่ยมให้คนอื่นอยู่
ผมจึงถามเจ้าของร้านว่ารออีกกี่คิว
เขาไม่ตอบนะครับ
แต่ไหนๆผมก็มาละ จึงส่งพระให้ทางร้าน
ประมาณ 1 นาที เจ้าของร้านบอกให้ช่างหยุดเลี่ยมพระองค์นั้น
แล้วให้มาเลี่ยมให้ผมก่อนแทนครับ
งงเลยครับ
เจ๋งครับ.ประสบการณ์ยอดเยี่ยม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonado เมื่อ 2013-5-28 20:52

ของผมก็คล้ายๆๆกลับคุณ asakusa
ร้านผมไปเลี่ยมพระจะมียุ 2 คนที่เลี่ยม ช 1 ญ 1
พอผมเดินเขาไปพี่ผู้หญิงก็ถามผมว่าจะเลี่ยมพระหรอค่ะ
ผมก็ตอบครับ ทันใดนั้นพี่ผู้ชายที่กำลังเลี่ยมพระของใครก็ไม่รู้ก็ลุกออกให้
พี่ผู้ ญ มาเลี่ยมทันทีครับ   หลังจากนั้นวันต่อมาก็ได้ลงไปเก็บข้อมูลซึ่งเป็นงานของผม
จากเดิมที่ลงไปแล้วจะพบเจอชาวบ้านบ้างไม่เจอบ้าง แต่รู้สึกวันที่ผมลงพื้นที่จะได้แขวนขุนแผนรุ่นนี้ลงไป
กลับเจอชาวบ้านเกือบทุกหลังคาเรือน  ปกติชาวบ้านเขาจะออกไปทำนาทำสวนครับช่วงนี้ถ้าออกไปเวลาราชการจะไม่เจอแน่นอน
กว่าเขาจะกลับบ้านก็ 5-6 โมงเย็น แต่ผมไปเก็บข้อมูลประมาณซักบ่าย 3 มั้ง เจอเกือบทุกบ้าน ทั้งที่วันก่อนผมต้องกลับมารอให้ใกล้ค่ำค่อยออกไปเก็บข้อมูล  อันนี้อาจเป็นเพราะบารมีของหลวงปู่ชื่น หรือความบังเอินก็ได้ แต่ตัวผมเชื่อและศรัทธาหลวงปู่ชื่นและอาจารย์ครับแม้ว่าผมจะเพิ่งรู้จักหลวงปู่ก็ตามครับ
http://upic.me/show/45112571&quo ... quot;></a>

leonado ตอบกลับเมื่อ 2013-5-28 20:35
ของผมก็คล้ายๆๆกลับคุณ asakusa
ร้านผมไปเลี่ยมพระจะมียุ 2  ...

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 22:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แหล่ม ครับ
พระแรงมากนะครับ! แรงมากกว่าพระแพงๆ บางองค์เสียอีก
"สิทธิพิเศษ" หนึ่งในหมวดพุทธคุณที่ทำยากยิ่ง
ใครมีจะเป็นVIP
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-5-29 23:53
"สิทธิพิเศษ" หนึ่งในหมวดพุทธคุณที่ทำยากยิ่ง
ใครมีจะเ ...

ตามนั้นจร้า
เยี่ยม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้