ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช

[คัดลอกลิงก์]
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-26 01:34
ถูกต้องที่สุดครับ..แต่คุณ mail เค้าเป็นใครหน่อ
มาจากที ...

ผมก้อต้องตอบแบบมโนเอานะครับพี่เมธ!
เก๊าะพี่ไม่ยอมตอบมั่งเลยนี่ครับ...อย่ามัวแต่กอดซ้าย-กอดขวาอยู่เลย....เขิลลล์แทน
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-26 09:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-26 01:34
ถูกต้องที่สุดครับ..แต่คุณ mail เค้าเป็นใครหน่อ
มาจากที ...

ขออภัยที่ไม่ได้แนะนำตัวครับ ผมชื่อหมีครับ  เพิ่งเริ่มศรัทธาลป.ชื่นมาประมาณเดือนนึงได้ครับ จากการอ่านประสบการณ์อาถรรพ์ธม เพราะจากมีปัญหาใหญ่ๆมารุมเร้าหลายเรื่อง  และก็ลองบูชามาดู รู้สึกดีมากครับ ต่อมาก็ลองบูชาอารรพ์ธรรมราชาเวท รู็สึกชอบมากๆเลยครับเพราะสวยมาก แค่สองอย่างนี้ ก็มีประสบการณ์เล็กน้อยว่า คนทักว่าพักนี้ดูดี ไปตลาดกับแม่ แม่ค้าทัก3ร้านติดๆ ทั้งที่ไม่รู้จัก (ไม่ได้เรียกให้ซื้อของนะครับ) ก็เลย ศึกษาค้นคว้าวัตถุมงคลของลป.มาเรื่อยๆ อ่านๆมาก็ชอบพิมพ์นาคเกี้ยวเป็นที่สุดอยากบูชา แต่ก็ตังไม่มี  ก็อธิฐานเอาครับ บอกว่า ลป.ครับ ผมอยากบูชาพิมพ์นี้มากเลยครับ ผมเกิดวันเสาร์แต่ไม่เคยมีพระนาคปรกไว้ใช้เลยครับ ต่อมาไม่นาน ก็มีรุ่นพี่ท่านหนึ่งมาปล่อยให้ แบบตุกรุดเงิน ผมก็บอกว่า สู้ไม่ไหวหรอกพี่ ถามเขาว่า มีองค์ธรรมดาไหม เขาบอกว่า ไม่มี เขาได้มาจากมือลป. เลยนะ ผมก็ถอดใจ สุดท้ายคุยไปคุยมา เขาก็ให้ผมในราคาองค์ธรรมดาครับ ตอนนี้ก็มีพี่ท่านหนึ่งแนะนำพญานาคาอวตารรุ่น๑ครับ ก็เลยหาๆข้อมูลดูแต่ก็งง อยู่ พิมพ์ใหญหายากเหมือนกันนะครับ อยากได้สีขาว แต่หาได้สีดำมาแทน แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ถือว่า ท่านจัดมาให้อีกทั้งสีดำเป็นสีของเทวดาประจำวันเกิด เพราะเกิดวันเสาร์  ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-26 09:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
เดี๋ยวข้อแก้ข้อมูลจากพี่ใหม่นิดนึงนะครับ

ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ท่านเป็นนาคราชผู้ให้กำเนิดโลก
ซึ่งข้อมูลของท่านหามีใครทราบไม่ เพราะ
ท่านจะอุบัติอวตารเมื่อยุคนั้นมีพระธรรมราชา
ตามคำบอกเล่าของหลวงปู่ชื่น

ซึ่งเป็นคนะละองค์กับปู่ศรีสุทโธฯ ครับ

ปู่ศรีสุทธรรม คือ ธรรม
ธรรมชาติที่มีอยู่ทุกที่

ปู่ศรีสุทธรรมกำเนิดมนุษย์
ทุกอนูของเรา มีปู่อยู่ด้วยทุกคน

พญานาคอวตาร คือ ชื่อที่แสดงถึงการอุบัติขึ้นอีกครั้งของปู่ศรีสุทธรรมนาคราช
ซึ่งมีเพียงหลวงปู่ชื่นเท่านั้นที่ได้บอกกล่าวการมีอยู่ขององค์ท่าน
เพราะกาลเวลาที่ทำให้ท่านถูกลืมเลือนหายไป ..........

ปู่จึงปรารภไว้ว่า......

ให้บอกลูกหลานเราด้วยว่าเราชื่อ ศรีสุทธรรม...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lnw เมื่อ 2014-4-26 10:16
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2014-4-26 09:56
ปู่ศรีสุทธรรม คือ ธรรม
ธรรมชาติที่มีอยู่ทุกที่

พี่เพชรเริ่มเข้าใจ สุทธิธรรม แล้ว
ถ้าอยากรู้จักและเข้าใจถึงปู่ศรีสุทธรรมให้มากกว่านี้
ควรศึกษาประภัสสรพรหมสร้างโลก
เป็นพื้นฐานก่อนครับ

เวลาครูใหญ่ท่านมาสอนจะได้เข้าใจง่ายยิ่งขึ้น
คนโบราณ ท่านจะเรียกปู่ศรีสุทธรรมว่า
สางแสง

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-26 10:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2014-4-26 10:04
พญานาคอวตาร คือ ชื่อที่แสดงถึงการอุบัติขึ้นอีกครั้ง ...

ขอบคุณครับ อันนี้กระจ่างเลย
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-26 10:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
lnw ตอบกลับเมื่อ 2014-4-26 10:09
พี่เพชรเริ่มเข้าใจ สุทธิธรรม แล้ว
ถ้าอยากรู้จักและเ ...

ขอบคุณครับ จะลองดูตามคำแนะนำนะครับ
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-4-26 09:40
ขออภัยที่ไม่ได้แนะนำตัวครับ ผมชื่อหมีครับ  เพิ่งเร ...

http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=6988

มีแน่นอนครับ...รับรองแท้ทุกองค์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้