ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6774
ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผน

[คัดลอกลิงก์]
ถามเพื่อน สมช.ขอความรู้ ขุนแผนสององค์นี้ดูดีไหมคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 15:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอโทษด้วยครับ เพิ่งเริ่มศึกษาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นเพื่อนแนะนำให้ใช้ แ่ไม่ทราบว่าแท้ปลอมยังไง
อีกองค์เป็นรูปนาคเกี้ยว มีผงแวววาวอยู่ในเนื้อ ปลอมหรือป่าวคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 15:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เยี่ยมๆๆๆๆๆ
การสอบถาม วัตถุมงคลแท้ปลอม
ผ่านหน้าเวพเป็นเรื่องสุ่มเสี่ยงมาก
เพราะหากคนปล่อยพระปลอม มารู้เข้า
ก็คงเดือดน่าดูแล้วมาต่อว่าใส่ร้ายที่นี่อีก

ถ้ามือใหม่ แนะนำให้ลองศึกษาจากหน้าเวพก่อนนะครับ
ว่ารุ่นไหนเป็นอย่างไร เพราะว่าผมก็รวบรวมข้อมูลไว้เป็นระเบียบที่สุดแล้ว

ถ้าอยากเช่าพระแท้ที่ไว้ใจได้ก็ลองดูที่ ปรึกษาพี่จ๊อดู
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=6988

ถ้าศึกษาไปเรื่อยๆจะรู้วาพระหลวงปู่ไม่ได้เล่นยากมาก ที่ต้องระวังไว้คือ
1. พวกนอกระบบนี่น่ากลัว อ้างว่าเป็นของคนใกล้วัดในพื้นที่
2. พวกเครื่องรางแนวเสน่ห์ รูปลักษณ์ไม่ใช่พระพุทธ เช่น ขุนแผนสามสาวฯ สามอาถรรพฯ

หรือไม่ก็ลอง PM ถามผู้รู้ดูก็ได้ครับ
หากว่างๆ ช่วงเย็นวันเสาร์ก็มานั่งพูดคุยกันได้ครับ ที่สำนัก ซ.สวนผัก32
จะได้รู้อะไรอีกเยอะเลยครับ

ส่วนภาพที่ส่งมามันไม่ค่อยชัด
แต่คิดว่าน่าจะดีครับ

ปล. สมช. ไม่รู้ว่าแปลว่าอะไร หรอครับ รบกวนบอกด้วยทีเถิด อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 22:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอโทดจริงครับ ไม่ได้ตั้งใจเผอิญผลไปประมูลพระในเวปหนึ่งแต่ไม่แน่ใจเลยสอบถามดู ต้องขออภัยจิงๆเพราะเพิ่งเริ่มศึกษาพระของหลวงปู่ ส่วน สมช(สมาชิก)ปกติใช้คุยกันในเวปอื่นครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 22:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
รูปแรกเป็น ขุนแผนพรายกุมารเนื้ออิธิเจ  ดูจากรูป ดูดีคับ
รูปที่สอง  ขุนแผนนาคเกี้ยว  ไม่ถ่ายด้านหลังมา  เลยไม่ยังให้คำตอบไม่ได้
อันนี้ดูจากรูปที่ส่งมานะคับ  อย่างที่ว่าลองศึกษาในเวปก่อนจะดีกว่าคับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-19 10:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขุนแผนนาคเกี่ยว มีเสริมด้วยเหรอครับ
เนื้อหาจะมีผงลักษณะแวววาวผสมอยู่ด้วยครับ

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้