ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผน

[คัดลอกลิงก์]
ดีครับ
เริ่มต้นศึกษาข้อมูลจากที่นี่ก่อนได้เลยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-3-19 11:14

ขอเสนอความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
จากที่ได้เข้าอ่านหลายๆเวปไม่ว่าเวปพระ เวปเครื่องรางของขลัง ตลอดจนใน Facebook ต่างๆ ว่าถ้าจะหาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ มาบูชา ควรหาจากผู้รู้จริงหรือสามารถรับประกันได้ว่า พระแท้ 100% คือไม่ว่าจะไปให้ใครที่ไหนตรวจสอบก็ยืนยันว่า่พระแท้เล่นกันในสาระบบไม่ใช่ แท้รับกัมมือหรือแท้ยุคต้น...ที่ผมบอกอย่างนี้เพราะ วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น นั้นมีออกมาน้อยและหลวงปู่เองก็มรณะภาพไปนานแล้ว ...คงไม่มีใครสามารถยืนยันได้ว่า ผู้ที่บอกว่า รับกับมือหลวงปู่หรือว่าวัตถุมงคลชิ้นนั้นเป็นของหลวงปู่ยุดคต้นๆนั้นเท็จจริงประการใด ...บอกได้เลย ภาพบางภาพที่ลงใน Facebook ของบางคนตั้งแต่รู้จักพระหลวงปู่ชื่นมาก็หลายปีบางองค์ยังไม่เลยผ่านตาหรือได้ยินผ่านหูเลยว่ามีพระรุ่นนั้น....
ปล. เงินที่เรานำไปบูชาเป็นเงินที่ชำระหนีได้ตามกฎหมายทุกที่ในประเทศไทยก็อยากให้ได้พระที่แท้ตรวจสอบได้ทุกที่ทุกศูนย์เหมือนกัน...
จากที่ดูจากรูปที่ส่งมา....ดูดีทั้งคู่คับ
สวยๆๆทั้งนั้นเลยครับ

ที่นี้ใช้คำว่า พี่น้อง คศช. (คณะศิษย์หลวงปู่ชื่น) ครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 15:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้านิมนต์ขึ้นคอ องค์ไหนดีครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
..

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้