ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เกร็ดความรู้คาถาอาคม-การบูชาพระเครื่องของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]

ขอบคุณ คุณ june

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-16 11:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-7-16 04:42
ขอบคุณ คุณ june

ขอบคุณครับ สาธุครับ
คาถาเทวดารักษา ของหลวงปู่่ชื่น

(ใช้ประกอบกับพระขุนแผนชมตลาด)

นะโม 3 จบ

พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา

นะเสน่หาให้มาสวาหะ

โมเสน่หาให้มาสวาหะ

พุทเสน่หาให้มาสวาหะ

ธาเสน่หาให้มาสวาหะ

ยะเสน่หาให้มาสวาหะ

นะนิยมให้มาสวาหะ

นินิยมให้มาสวาหะ

พุทนิยมให้มาสวาหะ

ธานิยมให้มาสะวาหะ

ยะนิยมให้มาสวาหะ

มหานิยมเสน่ห์ด้วย

นะโมพุทธายะยะธาพุทโมนะ

เทวดาเจ้าข้าจงมารักษาข้าพเจ้าไปเดี๋ยวนี้ เทอญ

ขอบคุณครับ
ธรรมดา ที่ ไม่ ธรรมดา
พี่ครับ ผมทำขุนแผนชมตลาดตกพื้นแล้วมีผู้หญิงข้างจะเป็นอะไรหรือจะเสื่อมมั้ยครับ
ไม่เสื่อมคับ  หลวงปู่ลงกันคัดกันถอน. กันเสื่อมไว้หมดแล้ว. หยิบมาบอกกล่าวขอโทษท่านก๊บเทวดาที่อยู่ในองค์พระ ว่าเราไม่มีเจตนา
ถาม : โยมนำสร้อยพระไปวางแล้วคนอื่นเดินข้าม เกิดไม่มั่นใจขอหลวงพ่อเสกให้หน่อยเจ้าค่ะ

ตอบ : จำเอาไว้นะ..มีคนไปถาม หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ หลวงพ่อครับ แขวนพระหลวงพ่อแล้วลอดใต้ถุนบ้านได้ไหม ?" “หลวงพ่อครับ แขวนพระหลวงพ่อแล้วลอดราวผ้าได้ไหม ?” หลวงพ่อเดิมบอกว่า “งูเห่าเลื้อยลอดใต้ถุนบ้าน เลื้อยลอดราวผ้ามากัดเอ็ง เอ็งตายห่..ไหม ?” ตายสิครับ..หลวงพ่อเดิมบอกว่า “เออ..พระที่ข้าเสกก็เหมือนกันนั่นแหละ ลอดไปเถอะ ถ้าไม่ได้เจตนาจะลอดให้เสื่อมก็ไม่เป็นไร”

(ท่านอธิษฐานให้) เอ้า...เอาไป แสดงว่ากำลังใจยังไม่พอ แค่นี้เราก็ฝ่อแล้ว พระที่เสกด้วยพุทธานุภาพ อยู่ที่ต่ำอย่างไรก็ไม่เสื่อม แต่อย่าไปตั้งใจทำ อย่างเช่นตั้งใจเดินข้าม ตั้งใจลอดใต้ถุนบ้าน ตั้งใจลอดราวผ้าเพื่อให้เสื่อม ถ้าอย่างนั้นจะเสื่อมจริงๆ แต่เสื่อมแล้วคนทำลงนรก เพราะข้อหาปรามาสพระรัตนตรัยด้วย ถ้าไม่ได้เจตนาก็มุดไปเถอะ ตรงไหนก็ไปได้

ต้องบอกว่าใจเสื่อมจากคุณพระ ตั้งใจทำให้เสื่อมแปลว่าไม่เคารพแล้ว ในเมื่อเป็นอย่างนั้นก็เสื่อมจริงๆ แต่ตัวเองลงอเวจีไปด้วย

สนทนากับพระครูวิลาศกาญจนธรรม (พระอาจารย์เล็ก สุธมฺมปญฺโญ)
เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนมีนาคม ๒๕๕๕

ที่มา : เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนมีนาคม ๒๕๕๕ - หน้า 7 - กระดานสนทนาวัดท่าขนุน

ขอขอบคุณพี่ทั้ง2คนมากเลยนะครับ ผมก็วัยรุ่นอยู่ อาจจะมีผิดพลาดกันได้แต่ผมจะพยายามประพฤติเป็นคนดีครับ  อีกอย่างผมอยากรู้ว่าคาถาขุนแผนชมตลาด บทไหนที่ขลังมากแล้วมีกี่บทหรอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้