ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เกร็ดความรู้คาถาอาคม-การบูชาพระเครื่องของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 16:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขุนแผนน้ำผึ้ง  มีอิทธิคุณที่สูงมากๆ  เป็นพิมท์โบราณด้านหลังเป็นรูปพระพรหม  เป็นเอกในด้านเมตตาชั้นสูง  เข้าหาผู้หลัก ผู้ใหญ่  หรือเจ้านายที่มีบารมีมากกว่าเรา  หรือพวกที่มีทิฐิในตัวเองสูง ใจแข็งไม่ยอมใคร  เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของรุ่นนี้คับ  ให้ความสงบ  ใจเย็น  มีสติ  ในการตัดสินใจ และยังมีพลังในการ  ป้องปักรักษา  คุ้มครองได้อย่างดีเยี่ยม เป็นขุนแผนที่ท่านสร้างขึ้นเอง  เป็นเวลาเกือบ 2 ปี และเข้าพิธีพร้อมกับ พระเครื่องรุ่น" ชัยมหานาถ"   ด้านหลังองค์พระเป็นรูปพระพรหม เป็นปริศนาธรรม ท่านบอกว่าคนเราจะมีเสน่ห์เป็นที่ชื่นชมของคนอื่นต้องทำได้อย่างพรหม คือ มีเมตตา กรุณา มุทิตา และอุเบกขา แก่ผู้อื่น ถ้าทำได้แล้ว อย่างนี้ไปไหนมาไหนก็จะมีแต่คนรักคนชอบอย่างแน่นอน  เป็นพระอีกองค์ที่ผมอาราธนาห้อยแล้วติดใจเอามากๆ  พลังอิทธิคุณแห่ง "เมตตาอาถรรพย์" ล้ำลึกสุดยอดมากๆ  พระรุ่นนี้มีปริศนาธรรมซ่อนอยู่มากมาย  หลวงปู่ว่า....ท่านอยากให้ศิษย์ใช้สติ พิจารณา หาเคล็บลับ.ในการใช้การบูชาด้วยตัวเองครับ ท่านว่ามันจะได้มีปัญญาบ้าง บางคนบอกว่าใส่รุ่นนี้ไม่ดี  ไม่แรง   แต่บางคนกับบอกว่าสุดยอด เพราะธาตุ คนเราไม่เหมือนกันครับ ท่านจึงบรรจุมนต์บ้างอย่างที่ล้างและปรับ ความสมดุล เพื่อรองรับ  หากเรียนรู้และหาเคล็ดลับในการใช้ได้แล้ว  จะทราบเองพลังอิทธิคุณรุ่นนี้มากมายมหาศาลเพียงใด    ในส่วนตัวของผม  มีขุนแผนของหลวงปู่อยู่เกือบครบทุกรุ่น  ต้องขอบอกว่า  ด้วยปัญญาอันลึกล้ำของหลวงปู่  ท่านสร้างขุนแผนแต่ละรุ่น  ให้ความโดดเด่นและลักษณะเฉพาะตัว ที่ไม่เหมือนกัน ท่านมองได้กว้างและยาวไกลมาก   แต่ในบรรดาขุนแผนทั้งหมดที่ผมมี   โดยส่วนตัว  พระขุนแผนน้ำผึ้ง  มีพลังที่ลึกล้ำที่สุด  ในบรรดาขุนแผนที่อาราธนาใช้มา  ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลยสักครั้งเดียว

By พี่ทัช (touch)

เยี่ยม
สุดยอด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย orisis เมื่อ 2013-7-28 20:39

เลือกเวลาขอพรหลวงปู่
ช่วงดึกประมาณ 3 ทุ่ม หรือเช้าๆๆสักตี่ 4-5
เพราะเป็นช่วงที่หลวงปู่ ทำวัตรเสร็จ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-31 11:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-31 08:54
เลือกเวลาขอพรหลวงปู่
ช่วงดึกประมาณ 3 ทุ่ม หรือเช้าๆๆ ...

ขอบคุณครับพี่เมธ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-31 11:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เคยได้ยินมาว่า สวดมนต์บูชาหลวงปู่ ควรสวดตอน 3 ทุ่ม เพราะเหตุใดหรือครับ
ไม่รู้เหมือนกันครับ คงจะเงียบล่ะมัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้