ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2

[คัดลอกลิงก์]
เฮ่ย มีเนื้อลับด้วย โอวววว
รอบนี้เรามาทันเนื้อลับนี้ด้วย
บูชาได้ทันชัวๆเลยครับ ไม่พลาดแน่ๆ
จอง 1 ครับ อิอิ
เฮ่ย ใจเย็นครับใจเย็น

ให้ลุงจอยก่อน ลุงแก่แล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2014-10-27 09:49

ของดีสุดต้องออกทีหลัง เพื่อให้ได้ตื่นเต้นกัน  กลัวจะเหมือนกับ อาภรรพย์ราชาเวทที่พอเอาออกมาโชว์ว่าจะปลุกเสก 3 ปี  พอถึงเวลาออกมาให้เช่าบูชาก็จืดซะล่ะ  ไม่ค่อยมีคนสนใจ  ทั้งๆที่มวลสารในการจัดสร้าง  เหล่าลูกศิษย์ขนมาแทบจะหมดห้องพระกันเลยทีเดียว  รวมทั้งผมและอาจารย์ด้วย  นำมาพลีเพื่อสร้างเหรียญ อาถรรพย์ราชา รูปหลวงปู่ท่าน เป็นการรำลึกถึง หลวงปู่ท่านด้วยที่ มรณะภาพจากพวกเราไปครบ 10 ปี  แต่พวกเราหลายคนกลับไม่ให้ความสนใจเท่าที่ควร  ทั้งๆที่ทำออกมาแค่ 100 ชุดเท่านั้นเอง
  ที่นี้อาจารย์จะทำอะไรออกมาที่ใช้เวลาในการปลุกเสกยาวนานก็จะไม่แจ้งก่อนล่ะ  ถึงเวลาใครอยากได้ของดีที่สุดก็รีบมาเช่าบูชากันเอาเอง  หมดแล้วก็หมดเลยจะดีกว่า  สมน้ำหน้า  บางอย่างพวกเรานั่นล่ะที่ทำให้ต้องสร้างกฎเกณกันขึ้นมาเอง
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-27 09:46
ของดีสุดต้องออกทีหลัง เพื่อให้ได้ตื่นเต้นกัน  กลัว ...

ดีเหมือนกันครับ
เสกเสร็จ...ค่อยบอกว่าเสกกี่วาระ เสกไหนบ้างครับ
เยอะมากเลยล่ะ  จะจำได้ไหมนี่
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-27 23:17
ดีเหมือนกันครับ
เสกเสร็จ...ค่อยบอกว่าเสกกี่วาระ เสก ...

เห็นด้วยครับ

ไม่จำเป็นต้องแจ้งว่าสร้างอะไรบ้าง

พอรู้มาก เห็นของมอง สุดท้ายจืดหมดครับ
ดีครับ แต่จอยจองก่อนนะ เดี๋ยวอด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-10-30 07:18
เห็นด้วยครับ

ไม่จำเป็นต้องแจ้งว่าสร้างอะไรบ้าง

ใช่ครับ...รอแจ้งตอนเปิดให้บูชาเลยครับ
ว่ามีอะไรบ้าง บูชาเท่าไหร่ เสกที่ไหนบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้