ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2 <<

[คัดลอกลิงก์]
ขอคาถาบูชาด้วยครับ
แล้วถ้าเน้นด้านเสน่ห์ ห้อย ตะกรุดทองคำ 4 ดอก  หรือ เนื้อว่านดอกทอง ดีครับ
นะโม 3 จบ
นะเมตตา ปัญจะพุทธา

นะมามิหัง เมตตา กรุณา
นะจุ่มจุ่ม โมจุ่มจุ่ม  พุทจุ่มจุ่ม
ธาจุ่มจุ่ม ยะจุ่มจุ่ม  จุ่มจุ่ม สวาหะ

9 จบ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 14:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-17 14:36
นะโม 3 จบ
นะเมตตา ปัญจะพุทธายะ
นะมามิหัง เมตตา กรุณา

ปัญจะพุทธายะ หรือ ปัญจะพุทธา ?

Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-17 14:40
ปัญจะพุทธายะ หรือ ปัญจะพุทธา ?

พิมพ์ตกแก้ไขให้ด้วยครับ
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 15:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-17 14:45
พิมพ์ตกแก้ไขให้ด้วยครับ

ไม่ได้พิมพ์ตกครับพี่เมธ แต่เกินมา เคยถามอาจารย์แล้ว อาจารย์บอกไม่มี "ยะ" ครับ
ชอบๆครับว่านดอกทอง
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-7-17 18:38
ชอบๆครับว่านดอกทอง

หลังเจ้าสัวก็น่าสนใจน่ะครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-18 15:27
หลังเจ้าสัวก็น่าสนใจน่ะครับ

ที่1ในใจ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-7-18 21:35
ที่1ในใจ

ผมว่าพระเครื่องที่อาจารย์สร้าง
ผมชอบทุกอย่างเลย เลือกห้อยคอไม่ถูกครับ
ว่าจะห้อยองค์ไหนชอบทุกๆๆองค์จะห้อยทั้งหมดก็ไม่ไหว
ขุนแผนมะรุมมะตุ้มเนื้อต่างๆ นอกเหนือจากรุ่นตะกรุดทองคำ 4 ดอก

เนื้อผงมะรุมมะตุ้มแก่ว่านดอกทอง ฯลฯ ผงว่านนี้หลวงปู่เสกนานมากๆ น่าจะหลักไตรมาสเลยทีเดียว

เนื้อผงมะรุมมะตุ้มแก่ผงพุทธคุณ+แป้งมหาเสน่ห์ ด้านหลังฝังพระเจ้าสัวที่หลวงปู่เสกไว้นานแล้ว

เนื้อผงมะรุมมะตุ้มแก่ผงพระธาตุเขาสามร้อยยอด+แป้งมหาเสน่ห์ ด้านหลังฝังตะกรุดเงิน สาริกาตัวผู้ตัวเมีย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้