ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2 <<

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้มีเนื้อ...ออกมาเพิ่มอีกแล้วนะงับ
กดกันเกือบๆสว่างได้ เหนแระต้องร้องว้าว
จำนวนจำกัดเหมือนกันเนื้อนี้
จอง5องค์ อิอิ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 16:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-5-28 16:00
ตอนนี้มีเนื้อ...ออกมาเพิ่มอีกแล้วนะงับ
กดกันเกือบๆสว ...

อีกหนึ่งมวลสารหลักของเนื้อนี้ อาจารย์บอกว่าหลวงปู่เสกนานมาก ไตรมาสเลยทีเดียว
ต้องรีบหา กระสุนสำรอง เผื่อซ่ะแร้ว งานนี้
เนื้อธรรมดา แต่ไม่ธรรมดาไม่มีเหรอครับ ศิษย์ใหม่เบี้ยยังน้อยยยยยย
สนใจด้วยคนครับ
อยากได้ อยากได้
รุ่น2 จะมีเนื้ออะไรบ้างครับ  ราคา เท่าไหร่จะได้เตรียมตัวบูชา วันไหว้ครู
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2013-6-3 14:41

รุ่นนี้อาจารย์ท่านตั้งใจทำของดีให้พวกเราได้ใช้กันคับ   นอกจากรุ่นที่ฝังตะกรุดทองแล้ว  อาจารย์ยังให้กดพิมท์พิเศษอีกเนื้อหนึ่ง   เป็นเนื้อว่าน  108  ผสมกับว่านดอกทอง  ที่หลายต่อหลายคนอยากได้กันมากเป็นพิเศษด้วยคับ  งานนี้พวกที่รู้ถึงพุทธคุณของ  ว่านของหลวงปู่ห้ามพลาดเด็ดขาดเชียว   บอกได้ว่าทำอยากมากๆกว่าจะได้เนื้อว่านดอกทองนี้    นอกจากนี้ยังผสมหัวเชื้อสีผึ้งลงไปอีกเพียบ   มวลที่สำคัญๆยังมีอีกมากมายที่ท่านอาจารย์ให้ผสมลงไปอีกหลายต่อหลายอย่างคับ    แล้วจะนำมาลงให้ละเอียดกันอีกทีหลังนะคับ   ใช้เวลากันนานมากกว่าจะทำเนื้อนี้ได้สำเร็จ   กินเวลาเกือบจะเช้าของวันใหม่กันเลยทีเดียว
กระผมได้มามีส่วนช่วยท่านอาจารย์ทำ   ถึงได้เข้าใจถึงความลำบากในการสร้างพระของหลวงปู่   อาจารย์เล่าให้ฟังว่า   ในสมัยที่หลวงปู่ท่านยังไม่ละสังขาร   อาจารย์ก็ทำแบบที่ผมกำลังทำอยู่เช่นกัน   ตั้งแต่วิธีการทำมวลสาร  การผสมให้ถูกตามตำราและวิธีการ  จนถึงขั้นตอนกดพิมท์พระ  กว่าจะได้แต่ละองค์ไม่ใช้เรื่องง่ายๆเลยนะ   
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2013-6-5 12:42
leonado ตอบกลับเมื่อ 2013-5-20 16:09
แล้วรุ่นลองลองพิมพ์หล่ะครับ อาจารย์ปลุกเสกพร้อมกัน ...

ลองพิมท์เป็นรุ่นที่ฉลองวันเกิดท่านอาจารย์คับ   ปลุกเสกก่อนหลายวาระ   หลายคณาจารย์และตัวท่านอาจารย์เอกก้ปลุกเสกเดี่ยวให้เป็นพิเศษด้วย  เป็นรุ่นลองพิมท์ของชุดนี้คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้