ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 13118
ตอบกลับ: 22

พระขุนแผนแขนอ่อน

[คัดลอกลิงก์]
ผมได้พระขุนแผนแขนอ่อนมาสองปีแล้วครับ  กระแสพลังออกแนวไหลๆ แผ่ๆออก เหมือนมีประจุไฟวิ่งผ่านตลอดเวลา แต่ก็ไม่ได้แรงกระแทกมืออะไร โดยรวมผมไม่แน่ใจว่ากระสะไรกันแน่ เพราะผมไม่ชินกับกระแสนี้เท่าไหร่
เรื่องมันเป็นอย่างนี้  ทุกครั้งที่ผมใส่ขุนแผนแขนอ่อน จะรู้สึกว่าไม่ค่อยอยากจะยุ่งอะไรกับใครเท่าไหร่  โดยเฉพาะความขรึมจะออกมาค่อนข้างชัดเจน และไม่รู้สึกสบายตัวเหมือนขุนแผนชมตลาด  ไม่อ่อนน้อมเหมือนน้ำผึ้ง  เหมือนจะหงุดหงิดก็ไม่หงุดหงิด  เหมือนแนวนิ่งๆ แต่มีความจริงจังอยู่ข้างใน ซึ่งใส่ทุกครั้งก็เป็นเช่นนี้ทุกครั้ง
เลยอยากทราบว่าใครที่ใส่พระขุนแผนแขนอ่อนอยู่มีใครรู้สึกอย่างไรบ้าง  มีประสบการณ์เช่นไรบ้าง เพราะที่เกิดอยู่กับผมเนี่ยมันดูแปลกๆจริงๆ

ขอบคุณมากครับ
โพสต์ 2015-4-28 02:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2015-4-26 19:53
ผมรู้สึกคล้ายกันตอนแขวนพระปิดตานะสังกัจจายครับ
รู้ ...

เอามาลองหน่อยดิ
โพสต์ 2013-12-4 10:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะเป็นเพราะว่าช่วงแรกนั้น

นิสัยของหลวงปู่ชื่นท่านอยู่ในช่วงการบำเพ็ญ

ท่านเลยไม่ค่อยสนใจใคร

ท่านชอบอยู่คนเดียวเงียบๆ

พอมาเสกพระจึงอาจเป็นไปได้
ที่จะมีกระแสสงบเเนวสันโดษแฝงอยู่ในองค์พระก็เป็นได้ครับ
โพสต์ 2013-12-4 15:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรูปให้ดูบ้างไหมครับองค์ที่ กำลังบูชาอยู่นะครับ
เผื่อผมมีวาสนาได้มาบูชาบ้าง  ผมยังไม่พระของหลวงปู่สักองค์เลยครับ
โพสต์ 2013-12-4 17:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีอยู่หนึ่งองค์ แต่ก็ไม่ค่อยได้ขึ้นคอ จำความรู้สึกไม่ค่อยได้เหมือนกัน แต่น่าจะประมาณคล้ายๆกัน เพราะห้อยได้ไม่นานเหมือนองค์อื่น
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-5 11:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เอาออกมาใส่ครับ เมตตามหานิยมดี แต่ผมใส่แล้วดูกร่างและกริยาท่าทางดูเปรียวมาก แต่คนชอบนะ ไม่รู้อะไรแปลกดี. ผมรู้แล้วว่าทำไมอึดอัด เพราะมันไม่มีอะไรทำ พอมีอะไรทำใส่พระองค์นี้แล้วทำคล่องเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-5 11:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นพรพที่ต้องexpress ตลอดเวลา
โพสต์ 2013-12-5 11:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีอยู่องค์นึงครับ แขวนกับตะกรุดสาวสามหมู่บ้าน+นำมันปักษิณ+ลูกสวาทไม่ได้แขวนเดี่ยว เลยไม่รู้ว่าประสบการณ์ต่างๆมาจากองค์ไหน แต่ชุดนี้เวลาไปเที่ยว ตามร้านนั่งกินกับที่ทำงาน สเน่ห์แรงมาก
โพสต์ 2013-12-5 12:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีประสบการณ์ เพราะไม่มีพระขุนแผนแขนอ่อนกับเค้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-5 12:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงๆพระองค์นี้มีคาถาเฉพาะด้วยนะครับ แต่ผมจำไม่ค่อยได้แล้ว บางคนบอกว่า ขุนแผนแขนอ่อนเป็นพระยุคแรกสุดที่ท่านสร้าง ไม่รู้ว่าจริงเท็จอย่างไรครับ
โพสต์ 2013-12-5 12:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2013-12-5 12:16
จริงๆพระองค์นี้มีคาถาเฉพาะด้วยนะครับ แต่ผมจำไม่ค่อ ...

ถูกต้องครับสร้างพร้อมกันกับพระสมเด็จ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้