ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ <<

[คัดลอกลิงก์]
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-3 13:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พระราชาผู้ปรารถนาความดี และประโยชน์อย่างยิ่งแก่มวลสัตว์โลก พระองค์ได้เปล่งปณิธานซ้ำอีกครั้งว่า

"พระองค์จะช่วยสัตว์โลกทั้งหลายที่จมอยู่ในมหาสมุทร ให้หลุดพ้นก็ด้วยความดีของพระองค์"
จองครับ

อุ๊ยมันลั่นๆ
ประสพการณ์ สอง วันที่ผ่านมา มีแต่อาศัยบารมีองค์พ่อ "พระเจ้าชัยวรมัน" คุ้มครอง
มีแต่คนเกรงใจ มีแต่คนเคารพ เจ้านายที่เคยดุๆก็หลบฉากไปตลอด
แต่ช่วงที่ปรับธาตุวันแรก นั้นเกร็งๆ ปวดเนื้อปวดตัวทั้งวัน (เหมือนเรื่องปกติของ คศช.)
บางทีต้องกำหมัดสะกดอาการเอาไว้ (เพิ่งเคยเป็น)

ต้องขอบอกว่า รุ่นนี้ อนาคตแค่ ภายในปีนี้ก็จะหากันยากแล้วล่ะครับ
เหตุอัศจรรย์ในอดีตมียังไง รุ่นนี้ ก็มีให้เห็นแล้วเหมือนกัน

ต้อย(สวมสิทธิ) รายงาน  ^ ^
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-3 16:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื้อชนวนล้วนๆ
สักการะองค์พ่อครับ
penguinnoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-3 19:08
เปิดจองยังน้อ~~~~~~~~ กลัวไม่ทัน

ต้องติดตามเรื่อยๆๆครับ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 15:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครยังไม่มีรุ่นแรกของหลวงปู่ ใช้รุ่น 2 แทนได้ครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-30 15:40
ใครยังไม่มีรุ่นแรกของหลวงปู่ ใช้รุ่น 2 แทนได้ครับ {:6_2 ...

ใช่ค่ะ หากแม้อนาคตมีเงินใช่จะหาเช่าได้
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-31 12:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-7-31 11:45
ใช่ค่ะ หากแม้อนาคตมีเงินใช่จะหาเช่าได้  ...

วันเวลาผ่านไปราคาพุ่งสูงขึ้นแน่นอน ในอนาคตมีเงินก็คงหาเช่าได้ยากแล้ว เพราะของดีสร้างน้อยมากๆ ใครมีไว้ในครอบครองก็คงหวงแหนกันสุดๆ

เป็นโอกาสสำคัญสำหรับผู้ที่ยังไม่มีบูชาครับ รุ่น 2 ดี แรง ใช้แทนรุ่นแรกได้เลย แบบยกช่อคุ้มมากๆครับ เมื่อเทียบกับราคาค่าบูชา และยังได้ทำบุญอีกด้วยครับ

ครบเลย ทั้งช่อและชนวน ของดีแบบนี้พลาดได้ไง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้