ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกแก้วมณีราชา ราชาแห่งแก้วอัญมณีทั้งปวง <<

[คัดลอกลิงก์]
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 16:10
ก็อดทนไงครับ อดทน แล้วอะไรๆก็จะดี

หงายเงิบเลย ขอรายละเอียดในเชิงลึกหน่อยครับ ประมาณว่าของชิ้นนี้มีที่มา
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 16:42
หงายเงิบเลย ขอรายละเอียดในเชิงลึกหน่อยครับ ประมาณว ...

อ๋อ...แล้วไม่บอกผมคนซื่อ ดาลครั้งนึงนานมาแล้วผมได้รู้จักหลวงปู่จากเว็บจอมพระ มาตอนแรกก็ทำสมาชิกเค้าปั่นป่วนไม่น้อย ก็ศึกษาข้อมูลและศรัทธามาตลอดแต่มาไม่ทันไหว้ครูครั้งที่1 ก็เลยพลาดโอกาสอะไรไปหลายอย่าง แต่ก็สะสมวัตถุมงคลเรื่อยมาจนเมื่อปีที่แล้วหรือปีที่3ก็ได้รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันรุ่นที่1มา ตามด้วยพิธีอาพัดเกษา และเมื่อถึงปีที่4 ความฝันที่รอคอยก็มาถึงคือการได้เป็นศิษท์หลวงปู่และอาจารย์อย่างเต็มตัว พร้อมด้วยลูกแก้วมณีราชา เส้นเกษาหลวงปู่ และจีวรของหลวงปู่ เป็นเพราะการศรัทธาตลอดเป็นเวลา4ปีและจะเป็นแบบนี้ตลอดไป...เรื่องก็เป็นเอวังละประการฉนี้ ของการอดทนและเป็นที่โชคดี
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 18:42
อ๋อ...แล้วไม่บอกผมคนซื่อ ดาลครั้งนึงนานมาแล้วผมได้ร ...

เป็นเพราะการศรัทธาตลอดเป็นเวลา4ปีและจะเป็นแบบนี้ตลอดไป เยี่ยมเลยครับ
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 18:42
อ๋อ...แล้วไม่บอกผมคนซื่อ ดาลครั้งนึงนานมาแล้วผมได้ร ...

สาธุครับ เยี่ยมไปเลย แบบนี้แหละ ศิษย์มีครู
ยังจำได้ถึงศิลปะการใช้ภาษาที่ตอบคุณReechin ในตอนนั้น

ผมถึงกับต้องเข้าไปกราบขอขมาหลวงปู่ กราบขอโทษอาจารย์ในครั้งนั้นเลยทีเดียวครับ ที่ทำให้คนที่มีศรัทธากับครูบาอาจารย์รู้สึกไม่ดี

ดีใจครับ ที่ได้เป็นศิษย์ร่วมครูบาอาจารย์เดียวกัน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 19:24
เป็นเพราะการศรัทธาตลอดเป็นเวลา4ปีและจะเป็นแบบนี้ต ...

4ปีแล้วหรอ
เร็วจัง
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-9-1 10:02
4ปีแล้วหรอ
เร็วจัง

ผมศรัทธาก่อนหน้านั้น เพียงแต่ยังไม่รู้จักเว็บจอมพระเท่านั้นเอง บางทีอาจเป็นสมัยบายนเลยก็ได้ใครจะไปรู้ 555

เพราะศรัทธาจึงเกิดปาฏิหาริย์
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 10:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

บทความเก่าๆ เรื่องที่ทำให้หลวงปู่ชื่นไม่สบายใจ
ขออนุญาติหยิบยกมาเตือนใจอีกครั้งครับ

.......................................................................................

ท่านลำบากเพียงใด??

ท่านตั้งใจถึงเพียงไหน???

กว่าจะสำเร็จเป็น...

" ลูกแก้วมณีราชา "

จะได้หูตาสว่าง....
ไม่ใช่เป็นไก่เห็นพลอย

เมื่อวานกลับเข้ามาบ้านรูปหล่อหลวงปู่ชื่นหน้าตาท่าทางทรง "กริ้ว" อย่างรู้ลึกได้ชัดเจน
           ตกกลางคืนผมโดนหลวงปู่ท่านเทศน์มหาชาติ 13 กัณฑ์ ชุดใหญ่ บ่นน้อยใจคนไม่เห็นคุณค่า  "ลูกแก้วมณีราชา" ที่ท่านมอบให้

"ไม่แคร์ผม ไม่ว่ากระไร..แต่ขอให้แคร์หัวใจหลวงปู่ชื่นบ้าง"

BY sarayut
2012-9-10
................................................................

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metha เมื่อ 2013-11-20 21:28

ช่วงไม่ค่อยได้นั่งสมาธิเลยครับ
สีของแก้วมณีราชา ไม่ค่อยใสเลย
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-21 09:45
มหาสัตตะบารมี

รู้ข้อมูลอะไรดีๆๆมากแน่ๆเลยใช้ไหม
เล่าให้ฟังหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้