ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกแก้วมณีราชา ราชาแห่งแก้วอัญมณีทั้งปวง <<

[คัดลอกลิงก์]
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-7-13 06:39
ดีใจที่ได้ครอบครองเช่นกัน ...ถึงแม้ว่าจะไม่สาม ...

ผมเองก็เหมือนกันครับ
บ้างวันก็ไม่ได้นั่งสมาธิเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chuchat9999 เมื่อ 2013-7-17 22:41

ลูกแก้วหลวงปู่ ลองคล้องรวมกับหลวงพ่อเอี่ยมปี15 เนื้อเงิน ปวดหัวไม่หายครับต้องถอดหลวงพ่อเอี่ยมออกครับ ลองให้ลูกสาวคล้องดูปวดหัวเหมือนกันครับใช้เวลาไม่ถึง ครึ่งชั่วโมง คิดว่าพุทธคุณทั้งสององค์คงจะจูนเข้าหากันเลยทำให้ปวดหัว (ลองดูสองวันเต็มๆครับ) คล้องรวมกับหลวงพ่อคูณไม่เป็นไรครับ
คงจะมีซักวันครับ
chuchat9999 ตอบกลับเมื่อ 2013-7-17 22:23
ลูกแก้วหลวงปู่ ลองคล้องรวมกับหลวงพ่อเอี่ยมปี15 เนื้อ ...

แล้วกับพระเครื่องหลวงปู่ล่ะครับ
อาการเป็นแบบไหน
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-18 17:16
แล้วกับพระเครื่องหลวงปู่ล่ะครับ
อาการเป็นแบบไหน ...

ลูกแก้วหลวงปู่ แขวนร่วมกับพระเครื่องหลวงปู่ไม่มีปฏิกริยาอะไรครับ เพราะร่างกายปรับสภาพเข้ากับพระเครื่องของท่านแล้วครับ มีแต่ความมั่นใจ เมื่อวานนี้บันไดเหล็กมันเลื่อนถอยหลังมีครูที่โรงเรียนวิ่งออกมาดู เสียงดังมาก ไม่น่าเชื่อผมอยู่บนสุดบันไดถ้าเลื่อนถึงพื้นคิดว่าไม่ขาก็แขนคงหัก จู่ๆบันไดหยุดเหมือนมีใครมาจับเอาไว้ ที่คอมีลูกแก้ว ขุนแผนนำ้ผึ้ง ยอดขุนพลพิมพ์เล็กครับของหลวงปู่ทั้งนั้น แคล้วคลาดครับสุดยอดครับ.. สาธุ (บันไดสูงประมาณ3เมตรครับ)
ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ
chuchat9999 ตอบกลับเมื่อ 2013-7-18 19:45
ลูกแก้วหลวงปู่ แขวนร่วมกับพระเครื่องหลวงปู่ไม่มีป ...

พระคุ้มครองครับโชคดีที่ปลอดภัย   
พี่น้อง คศช. ท่านไหนที่ได้
ลูกแก้วมณีราชาไปครอบครอง
ยามว่างก็ปฏิบัติสมาธิกันหน่อยน่ะครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-23 07:58
พี่น้อง คศช. ท่านไหนที่ได้
ลูกแก้วมณีราชาไปครอบครอง
...

ผมนั่งไม่เป็นครับ มันชอบเหม่อ ฟุ้งซ่านไปเรื่อย

ผมใช้วิธีสวดมนต์แทนครับ อาจารย์บอกว่าสวดมนต์ก็เป็นการทำสมาธิอย่างหนึ่ง
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-23 11:20
ผมนั่งไม่เป็นครับ มันชอบเหม่อ ฟุ้งซ่านไปเรื่อย

ผม ...

เหม่อถึงใคร น้องใบเตยหรือเปล่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้