ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เชิดชูครูบูรพาจารย์

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-18 00:46
ทำไม่ดี ท่านยังตามดุถึงในฝันกันมาแล้ว ครูบาอาจารย์ท ...

ว่าแต่ไอ้เรื่องที่บอกทำไม่ดี นั่นอะ ทำอะไรที่ไม่ดี บอกต่อได้ไหม ?  
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-6-19 07:38
ว่าแต่ไอ้เรื่องที่บอกทำไม่ดี นั่นอะ ทำอะไรที่ไม่ดี บอกต่อได้ไหม ?

รออ่าน เรื่องที่ไม่ดีด้วยคนครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-6-19 07:38

รออ่านด้วยครับ
วันอาทิตย์ที่ 21 นี้ มาร่วมเชิดชูครูบูรพาจารย์กันครับ

ยกตัวอย่างท่านอื่น จอยเป็นเด็กดีฮับ จารย์ไม่ค่อยต้องเหนื่อย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fahmui เมื่อ 2015-11-6 11:37

บูชาดวงตราฯ ครับ ใส่เวลาทำงาน ตอนกลางคืนถอดสร้อยใช้กำใส่มือสวดมนต์และทำสมาธิ วันหยุดก็ไปวัดทำบุญเหมือนมีอะไรดลใจอยากให้ทำบุญ โดยส่วนตัวชอบไปวัดพระแก้ว เกือบทุกเสาร์(วันคล้ายวันเกิด) ทำบุญแล้วก็อธิฐานในพระอุโบสถระลึกถึงท่านน้อมบุญส่งบุญบูชาคุณถึงท่านด้วย(องค์พระชัยวรมันที่7 หลวงปู่ชื่น และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดูแลเรา) เคยฝันถึงหลวงปู่ชื่นท่านมาปรากฏและให้พรด้วยครับ ท่านสื่อเป็นภาษาจิต ว่าพรที่ดีให้ขอให้คุณพระดลจิตดลใจน้อมให้เราอยู่บนเส้นทางที่ดี ให้เราคิดดี พูดดี ทำดี และขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆ มีความสุขความสำเร็จสมหวัง ตื่นมามีความสุขมากครับ เชื่อว่าบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครูบาอาจารย์ ท่านอยู่ดูแลเราเสมอ ใส่แล้วสุขกายสบายใจครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

แสดงความคิดเห็น

สวยมากครับ องค์พญานาคาฝังพลอยเพิ่มหรือครับไม่เคยเห็นสวยดี ...  โพสต์ 2015-11-6 12:36
fahmui ตอบกลับเมื่อ 2015-11-6 10:47
บูชาดวงตราฯ ครับ ใส่เวลาทำงาน ตอนกลางคืนถอดสร้อยใช้ ...

ขอบคุณครับ...สำหรับ องค์พญานาคาได้ปิดทองและประดับพลอยเพิ่ม ถือว่าเป็นการถวายเครื่องบูชาองค์ท่านด้วยครับ
fahmui ตอบกลับเมื่อ 2015-11-6 10:47
บูชาดวงตราฯ ครับ ใส่เวลาทำงาน ตอนกลางคืนถอดสร้อยใช้ ...

สวยจัง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2015-11-7 20:33

ไม่กี่วันมานี่ท้อหนัก หาทางออกไม่เจอ เอาอาถรรพ์ธม มากำนึกถึงหลวงปู่และอาจารย์  สักพัก อยู่ดีๆนึกถึงคำนี้ขึ้นมาในหัว ลูกศิษย์กูจะให้กูถึงมันลงได้อย่างไร แล้วผมก็ น้ำตาไหลเพราะ ผมรับรู้ว่าหลวงปู่ต้องมาช่วยผมอีกละ5555  เหมือนมีสิ่งดลใจให้ผมทางออกและมีกำลังใจ สู้ต่อไป คับ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-8 07:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
          หลวงปู่ชื่นท่านมีเมตตาต่อศิษย์ทุกคน ท่านให้ความช่วยเหลือลูกศิษย์ไม่เลือกหน้าไม่ว่าจะยากดีมีจนเดือดร้อนมาหา ท่านๆก็ช่วยหมด นิมนต์ท่านไปทำอะไรที่ไหนท่านก็เมตตาไปโปรดทุกคน ถึงแม้แต่ท่านมรณภาพ (มรณภาพ ปี พ.ศ.2547) ไปแล้วท่านก็ยังมาโปรดลูกศิษย์ทุกคน ใครมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้หากบูชาด้วยความเคารพศรัทธาหลวงปู่ แล้วเป็นอยู่ในศีลธรรมแล้วจะไม่มีคำว่ายากจน ขัดสน หรืออดอยากเด็ดขาด จะมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองดียิ่งๆขึ้นไป ถึงขนาดปรารถนาสิ่งใดหากอธิษฐานขอแล้วและไม่เกินวิสัยแล้วละก็จะได้ดังใจ ปรารถนาทุกประการ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้