ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เชิดชูครูบูรพาจารย์

[คัดลอกลิงก์]
สืบความรู้ วิชา และความตั้งใจจากรุ่นสู่รุ่น
การเผยแผ่คำสอนหรือวัตถุมงคลที่ครูบราอาจารย์จัดสร้างก็ถือเป็นการเชิดชูครูบรูพาจารย์เช่นกัน....
เมื่อวันครูได้เวียนมาบรรจบอีกครา

ขอน้อมกราบองค์พ่อชัยวรมันที่ 7  กราบหลวงปู่ชื่น  กราบอาจารย์สรายุทธ ในวันครูนี้ เพื่อระลึกบูชาพระคุณครูอาจารย์

โอ&ลูกหมู

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-14 10:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ขอนำเสนอวัตถุมงคล 2 ชิ้น
ซึ่งมีวัตถุประสงค์ของการจัดสร้าง
อย่างยิ่งใหญ่เหมือนกัน
คือ เพื่อเชิดชูครูบูรพาจารย์

ถ้าอยากบูชาวัตถุมงคลสายหลวงปู่ชื่น
แนะนำ 2 องค์นี้เลย !! คร๊าบบบ

องค์แรก คือ ดวงตราอาถรรพ์ชัยมหานาถ
ที่หลวงปู่ชื่น ท่านรังสรรค์ขึ้นเพื่อบูชา
องค์พ่อศรีราชาเวท ผู้ถือกำเนิดอาถรรพ์ธรรมราชา
ซึ่งวัตถุมงคลชิ้นนี้มีความหมายอันลึกซึ้งนานา นับประการ

องค์ที่สอง คือ พระผงอาถรรพ์ธม
ที่อาจารย์สรายุทธ ศิษย์ก้นกุฏิของหลวงปู่ชื่น
ท่านร้อยมนต์อาถรรพ์เวทของหลวงปู่ชื่น บทต่อบท
เข้าไว้ด้วยกัน เพื่อให้ผู้ที่นำไปใช้สัมฤทธิ์ผล นานาประการ
และให้เหล่าลูกศิษย์ได้รำลึก นึกถึงพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น
ผู้มีสมญนามว่า "ราชาอาถรรพ์"

จะเนื้อธรรมดา หรือเนื้อพิเศษ ก็สร้างมาเพื่อบูชาครูทุกองค์
แบบนี้ซิ...ถึงน่าบูชาไว้ติดตัว !!
...ศิษย์มีครู... !! การันตี

ปล. ขอขอบคุณเจ้าของวัตถุมงคลในภาพทั้ง 2 องค์ด้วยนะคร๊าบบ

http://www.facebook.com/tikkayano
มีทั้งสองชิ้นครับ
ไม่รู้คิดไปเองหรือไม่นะครับรู้่แค่ ใครที่กล่าวอ้างว่าเป็นศิษย์หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ หรือ อาจารย์สรายุทธ...ถ้าสิ้นศัทธาเมื่อไร...วัตถุมงคลทั้งสองชิ้นนี้จะมีเหตุให้ต้องเปลี่ยนการครอบครองเสมอ....แค่นั้นเอง  
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-2-20 07:27
ไม่รู้คิดไปเองหรือไม่นะครับรู้่แค่ ใครที่กล่าวอ้าง ...

เห็นแบบนั้นเหมือนกันครับ
ทำไม่ดี ท่านยังตามดุถึงในฝันกันมาแล้ว ครูบาอาจารย์ท่านรับใครเป็นศิษย์ ท่านไม่ได้รับแต่ปาก ท่านดูแลอยู่ตลอด
จะถึงวันไหว้ครู แล้ว ช่วงนี้ต้องห้อยเชิดชูบูรพาจารครับ 555555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้