ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เชิดชูครูบูรพาจารย์

[คัดลอกลิงก์]
ดวงตราอาภรรพ์ เป็นของสูงที่มีพลังเฉพาะตัวมาก เป้นพลังแห่งบารมี
พระอาภรรพ์ถมเป็นพระอุ้มชูดวงชะตาทุกอย่าง
พระสององค์นี้ หากตีเป็นมูลค่า เป็นเงินหมื่นแสนก็ไม่อาจเทียบได้ครับ
wind ตอบกลับเมื่อ 2013-12-8 22:33
องค์นี้เนื้อแดงใช่ไหมครับ แสงทำให้สีเพี้ยนไป เลี่ย ...

เนื้อออกแดงๆๆครับ
เป็นเนื้อตะกรุตทองคำ4ดอก
ดีใจที่มีไว้บูชาถึงแม้จะไม่ใช่องค์พิเศษฝังตะกรุดก็ตาม...
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-12-9 05:29
ดีใจที่มีไว้บูชาถึงแม้จะไม่ใช่องค์พิเศษฝังตะกรุดก็ ...

เนื้อธรรมดาที่ไม่ธรรมดา

กราบบูชา ครูบาอาจารย์ทุกท่าน ตั้งแต่เล็กจนโต จากศิษย์ คศช. ผู้นี้...
ขอกราบบูชาครูบาอาจารย์ทุกท่านและทุกพระองค์ครับ คำพูดหมื่นแสนให้เลือกใช้ก็ไม่เท่าหนึ่งความรู้สึกในใจศิษย์ครับ

รักและเคารพครูบาอาจารย์เสมอครับ

ขอน้อมกราบสักการะบูชาพระคุณท่านอาจารย์สรายุทธครับ ตัวแทนของครูบาอาจารย์เนื่องในวันครู

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
หากศิษย์ล่วงเกินทั้งตั้งใจก้อดี ไม่ตั้งใจก้อดี ไม่ว่าจะทางกาย วาจา ใจ ขออโหสิกรรมให้ด้วยนะก๊าบ

โอกับลูกหมู..... น้อมกราบองค์พ่อชัยวรมันที่ 7  กราบหลวงปู่ชื่น  กราบอาจารย์สรายุทธ ในวันครูนี้ เพื่อระลึกบูชาพระคุณครูอาจารย์

หากศิษย์สองคนนี้ได้เคยล่วงเกินไม่ว่ากาย วาจา หรือใจ แม้ไม่ตั้งใจ ก็ขอกราบขออโหสิกรรมด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้