ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

15 ค่ำ เดือน 11 ???

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-10 22:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2013-10-10 17:08
เยี่ยม

ลองดูภาพนี้ ไม่รู้คืออะไร

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
15 ค่ำเดือน 11 ปีนี้ที่สำนักจะมีกิจกรรมอะไรไหมครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 17:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พิธีลงน้ำมันนาคราช พิธีลับๆที่ปฏิบัติสืบกันมาทุกปี เริ่มพิธีตอนปั้งไฟพญานาคขึ้น
รายงานสด ณ สำนัก น้องวุ่นกินอิ่มแล้ว ก็มาเก็บจาน ล้างจาน ไม่น่าเชื่อ ปกติเราจะได้ยินคำว่า "ฝากด้วยครับพี่ รบกวนด้วยครับพี่"

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
จัดเตรียมดอกไม้  บูชาหลวงปู่ ครูบาอาจารย์และใช้ในพิธีลงน้ำมันอาถรรพ์นาคราช ฤกษ์ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 11

x
วุ่นล้างจานเสร็จแล้ว ก็มาช่วยบรรจุพระลงไห ไม่น่าเชื่ออีกแล้ว ในภาพกำลังสาธิตวิธีการจับไหที่ถูกต้อง

x
ร่วมแรงร่วมใจ

x
วันนี้วันขึ้น 15 ค่ำเดือน 11 ฤกษ์ดี ที่สำนักมีพิธีลงน้ำมันอาถรรพ์นาคราช ประเพณีของ คศช. ที่ปฏิบัติสืบต่อมาทุกปี
ใครอยากลงก็เรียนเชิญที่สำนักคืนนี้ครับ
ดีใจด้วยครับใครมีโอกาสอย่าพลาดนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้