ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

15 ค่ำ เดือน 11 ???

[คัดลอกลิงก์]
มะรุมมะตุ้มครับ ลูกหลานปู่ศรีสุทธรรมมาร่วมบุญบรรจุพระลงไห เพื่อเตรียมนำไปบรรจุกรุ  ก่อนลงน้ำมันก็ต้องสร้างบุญบารมีก่อน
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยคร้าบบบ

รายงานสด ณ  สำนัก 22.38 น.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
15 ค่ำเดือน 11  ในดีกฤษ์ดี ...นั่งฟังพี่ทัชเล่าให้ฟังว่า ....ช่วงเย็นที่ทัชยังนั่งบ่นกับอาจารย์เรื่องพระที่จะนำไปบรรจุกรุอยู่เลยว่าไม่ค่อยมีใครว่างเข้ามาบรรจุพระลงไหเลยยังเหลือไหว่างอีกตั้งหลายใบที่ยังไม่ได้บรรจุ....แล้วอาจารย์ก็บอกว่าเดี๋ยวพวกมันก็มาช่วยเองหละไม่ต้องกลัว.....เป็นดังคำที่อาจารย์สรายุทธพูดครับ ดั่งภาพ พอมืดค่ำหน่อยพี่น้องชาว คศช.ต่างก็มาที่สำนักและที่สำคัญต่างก็ช่วยกันบรรจุพระลงไหจนกระทั้งบรรจุพระลงไหจนหมดจำนวนไหที่มีในครั้งนี้และหลังจากได้บรรจุพระลงไหเรียบร้อยแล้ว...ก็ถึงช่วงเวลาที่เหล่าศิษย์ คศช.จะได้เสริมสิริมงคลกันบ้างหละครับ คือพิธีลงน้ำมันในคืนเดือนเพ็ญขึ้น 15 ค่ำ เดือน 11 ก่อนพิธี เมฆบดบังแทบไม่เห็นแสงจันทร์เลยก็ว่าได้แต่พอหลังจากเหล่าศิษย์คศช.ได้ร่วมกันบรรจุพระลงไหเป็นที่เรียบร้อยเมื่อมองขึ้นบนท้องฟ้ากลับเห็นแสงจันทร์ทรงกรดโดดเด่นชัดเจนสวยมากครับ...จันทร์เพ็ญ 15 ค่ำเดือน 11 ปีนี้......ลืมบอกเหมือนเดิมกว่าจะลงน้ำมันกันเสร็จดูเวลาก็เกินตีหนึ่งเกือบๆตีสองไปแล้ว.....
ปล. ขอมนุโมทนาบุญกับพี่น้องคศช.ทุกท่านที่มาร่วมบรรจุพระลงไหเพื่อที่จะนำไปลงกรุในคราวนี้ด้วยครับ...สาธุ

ขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยนะครับ............  
อนุโมทนากับพี่ๆน้องๆทุกๆท่านด้วยครับ
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-10-20 11:59
อนุโมทนากับพี่ๆน้องๆทุกๆท่านด้วยครับ ...

พี่ใหม่ถึงบ้านกี่โมงครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
มีเรื่องแปลกอยู่อย่างนึง ปกติเมื่อก่อนลงน้ำมันจะแย่งกันลงก่อน แต่เมื่อคืน ให้ลงก่อนไม่ค่อยอยากจะลง เพราะทุกคนอยากจะลงเป็นชุดปิดท้าย ทำไมหนอ หรือที่เค้าว่ากันว่าชุดปิดท้ายจัดเต็มมากๆ
ขออนุโมทนากับพี่ๆน้องๆทุกๆท่านด้วยครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-10-20 10:27
15 ค่ำเดือน 11  ในดีกฤษ์ดี ...นั่งฟังพี่ทัชเล่าให้ฟังว่า ...

อาจารย์บอกว่าเดี๋ยวพวกมันก็มาช่วยเองหละไม่ต้องกลัว ตามนั้นจริงๆครับ มะรุมมะตุ้ม คนละไห ช่วยๆกันเรียงบรรจุ งานก็เสร็จลุล่วง ไม่มีใครสั่ง ไม่มีใครบังคับ ทุกคนเต็มใจช่วยงาน สามัคคีกันอย่างดี

ฤกษ์ดีๆอย่างนี้ บุญใหญ่ๆที่หาโอกาสทำยากอย่างนี้ ใครจะอยากพลาดล่ะครับ เดือนหน้าก็จะนำไหที่บรรจุพระเสร็จแล้ว นำไปบรรจุกรุแล้วครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ได้ลงน้ำมันนาคราชเสริมสิริมงคลกันทุกคน ก่อนกลับอาจารย์ก็แจกพระที่บรรจุกรุให้ไปบูชากันคนละองค์ และอีกหนึ่งที่สำคัญคืออาจารย์แจกสายสิญจน์ของพิธีอาถรรพ์ธมให้คนละเส้นอีกด้วย พิธีนี้อาจารย์บอกว่า พอพิธีปลุกเสกเสร็จหลวงปู่ผาดได้บอกกับอาจารย์ไว้ว่า ให้เก็บสายสิญจน์ในพิธีไว้ด้วย ต้องมีอะไรดีๆแน่ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้