ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7582
ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การทำบุญ

[คัดลอกลิงก์]
เวลาเราใส่บาตรหรือทำบุญทั่วๆไป...เราสามารถทำให้ผู้ที่ยังไม่ล่วงลับได้มั้ยครับ เช่นเวลากรวดน้ำแล้วเอ่ยชื่อ ผมจะพูดชื่อพ่อแม่พี่ชายรวมทั้งอาจารย์สรายุทธ แบบนี้เราสามารถทำได้มั้ยครับ
ทำได้คับ  จะช่วยส่งผลบุญให้เขาอีกทาง   การทำบุญอยู่ที่จิตใจ  คิดดีทำดีย่อมส่งผลดีตามแน่นอนคับ  อนุโมทนาด้วยคับ
เยี่ยมไปเลยครับ
การบุญที่อาจารย์สอนคนสมาธิสั้นอย่างผม ว่าให้ขยันทำประหนึ่งเราหยอดกระปุกออมสินยอดทุกวัน เดี่ยวก็เต็ม
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 22:55
การบุญที่อาจารย์สอนคนสมาธิสั้นอย่างผม ว่าให้ขยันทำ ...

พอเต็มแล้วเราก็ทุบ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 23:00
พอเต็มแล้วเราก็ทุบ

เอาไปซื้ออุนตร้าแมน
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 23:09
เอาไปซื้ออุนตร้าแมน

อุนตร้าแมน มาแล้ววววว
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 23:20
อุนตร้าแมน มาแล้ววววว

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้