ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ชัยมหานาถ ๒ สนองพระราชประสงค์แห่งองค์ ศรีราชาเวท <<

[คัดลอกลิงก์]
ยังไม่ได้ไปรับแบบช่อเลยอ่าครับ
สุดยอดครับ...
รีบๆไปรับก็ดีเหมือนกันครับ
อาจารย์ท่านจะได้เบาใจขึ้น
ปล่อยไว้นานๆจะเป็นภาระแก่
ผู้ดูแล...
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-9-3 20:16
ปกติผมจะห้อยพระสามองค์ให้รู้สึกว่าครบที่อยากแขวน
แ ...

องค์พ่อศรีชัยวรมันรุ่นนี้เชื่อขนมกินได้ครับ

เด็ดขาดจริงๆ
รับมาหมดแล้วก๊าบว่าแต่คิดจะไปรับเนื้อทองทิพย์เพิ่มด้วย
แต่ต้องรอดูยอดรอบหน้าว่าจะมีกำลังพาท่านกลับบ้านซักกี่องค์
ว่าแต่เนื้ออื่นๆที่ยังไม่เปิดก้อมีแอบเล็งไว้เหมือนกันนะก๊าบ
เหนแว้บๆว่าจะมีเนื้อชิน กะเนื้อทองแดง
เนื้อทองแดง มีมวลสารผสมเพิ่มเติมคือ ผงมะรุมมะตุ้ม และผงเทพรัญจวน อุดใต้ฐานด้วยนะครับ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-18 00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-9-18 00:34

สวยงามทุกเนื้อเลยครับ
สำหรับชุดนี้ของผม ด้านหน้า ตะกรุดพระแสงขรรค์ชัยศรี ( ใส่หลอดแบบ 3 ห่วง ) ต่อด้วย องค์พ่อชัยวรมันที่ ๗ รุ่น ๒ เนื้อชนวน  ....ด้านหลัง ล็อกเก็ตอัฎฐะกรเทวราช  ....ผมว่าจัดชุดนี้ลงตัวที่สุด ...
ตอนนี้เปิดให้บูชาแล้วใช่ไหมครับพี่ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้