ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7133
ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามประวัติการสร้าง ล็อกเก็ตรุ่นแรกปลดหนี้ กรรมการ ครับ

[คัดลอกลิงก์]
จะสอบถามเรื่องประวัติการสร้างครับ แล้วองค์พอได้ไหมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2015-7-23 11:42

ล๊อคเก๊ตรุ่นนี้  สมัยก่อนเรียกว่า รุ่นรับทรัพย์  มาใช้ว่า รุ่นปลดหนี้  ตอนหลังๆมานี่
รุ่นนี้ใครได้ของแท้ๆ  หลวงปุ่ท่านได้เสกก้ดีไปคับ  จำนวนสร้างหลักร้อย
แต่เท่าที่ทราบรุ่นนี้  ทำเสริมออกมาตั้งแต่หลวงปุ่ท่านยังไม่มรณะภาพเลยคับ
หลังจากสิ้นท่าน  ก็ยังเห็นออกมาเรื่อยๆ  บางทีก็มีสองหน้าด้วยนะ  มวลสารก็ไม่มี
ของที่เป็นหลวงปู่เลยสักนิด   
ผู้เข้ามาศึกษาใหม่  ไม่แนะนำให้เล่นหา   ควรหาจากที่ๆมีแหล่งที่มาชัดเจนเท่านั้นคับ
ไม่งั้นเอาไปใช้แล้ว  ไม่เห็นจะศักดิ์สิทธ์จริงอยากที่เล่าลือกัน  แล้วมาต่อว่าหลวงปู่ไม่ดีไม่ได้นะคับ
อยากเช่าของเสริม ปลอม  ยัด  มั่ว ยุคแรก  มาเองก็เป็นที่ตัวเองคับ
ใช้ไม่ดี รับรองว่าไม่ใช่ของหลวงปู่แน่  ของหลวงปู่แท้ๆดีทุกองค์  ทุกรุ่น รับรองได้คับ   อย่าหลงไปให้เขาหลอก   พวกหากินกับพระหลวงปู่ชื่น  หลังๆมานี่หากินกันเป็นแก๊งเลยคับ   คนส่ง  คนเชียร์  คนตบ  คนเสิฟ  มีกันครบเลย

ล็อกเก็ต ปลดหนี้ ทั้งแบบรูปไข่และสี่เหลี่ยม ถ้าที่มาที่ไปเชื่อถือได้ว่าแท้และผ่านพิธีที่ถูกต้องน่าบูชามากครับ ...รู้แค่นี้จริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2018-2-12 17:19

ปกติจะไม่รับตอบส่วนตัว  นะคับ   เด่วจะ..เข้าใจกันผิดๆ   
kop2522 ตอบกลับเมื่อ 2018-2-10 17:27
พี่ touch-578 ครับรบกวนพี่เช็คข้อความส่วนตัวหน่อยครับ

????????    มีข้อความส่วนตัวด้วย   แล้ว  นายเป็นใครหว่านี่  จำไม่ได้คับ
พี่ touch-578 ครับรบกวนพี่เช็คข้อความส่วนตัวหน่อยครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-27 11:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-27 10:56
ฟันธง....องค์นี้ทำเสริม   จบนะ   (ว่าจะไม่บอกในเวปแล้วเ ...

ดีเลยครับ ฟันธงแบบนี้ จะได้เป็นตัวอย่างให้คนกำลังเริ่มศึกษาครับ
ตอนนี้เห็นล๊อกเก็ตรุ่นแรกในเวปเกลื่อนมากครับ เห็นแล้วแสลงเลย
ราคาแรงด้วย
ฟันธง....องค์นี้ทำเสริม   จบนะ   (ว่าจะไม่บอกในเวปแล้วเชียว)
นึกหมันไส้พวกทำปลอมทำเสริม  ช่วงนี้ออกมาเยอะมากๆ
เก็บของรุ่นอื่นของหลวงปู่แทนก็ได้ครับ ใช้ได้ดีเหมือนกัน และสบายใจกว่า เพราะว่ารุ่นนี้จริงๆแล้ว ยากที่จะฟันธงว่าแท้หรือปลอม ดูยาก หากประวัติความเป็นมาไม่ชัดเจน ก็ไม่แนะนำให้เล่นหาครับ

หากว่าชอบล็อคเก็ตหลวงปู่ ก็แนะนำล็อคเก็ตซีเปีย รุ่น 2 ครับ ออกงานไหว้ครูปี 2558 ที่ผ่านมานี้เอง มวลสารและตะกรุดที่อุดด้านหลังก็สุดๆทั้งนั้น หรือจะเป็นล็อคเก็ตไหว้ครูปี 2557 ก็น่าจะยังพอมีครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-27 19:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ล๊อกเก็ตนี้ ผมได้มาจาก เว็ป uamulet ครับ เช่ามาในราคาสูงใช้ได้
ตอนนี้ลำบากใจลำบากใจ๋ ว่าจะเอายังไงดี ฮา ฮา
ครั้งนี้คงเป็นบทเรียน ต่อไปจะได้หาเช่าจะแหล่งที่มาที่เชื่อถือได้มากกว่านี้

แต่ถ้าองค์นี้ได้มาจากพี่จ๊อจริง ก็สบายใจได้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้