ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
41#
โพสต์ 2015-3-10 04:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tim เมื่อ 2015-3-9 13:54

...ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจกันครับ
สิ่งใดหอม หวาน สดชื่น ขอให้สมดั่งใจ
ไร้คนเสียดสี มีปิยะวาจา ภาษาสำรวม

ทำดีขอให้มีจิตใจ คำพูดมีที่มาที่ไป ไร้ซึ่งอคติ
42#
โพสต์ 2015-3-23 10:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-3-22 09:21
พี่ทิมเคยสวดคาถาพระพุทธเจ้าแย้มพระโอษฐ์รึเปล่าครับ ...

ของดีครับต่อท้ายด้วยปิโยซะหน่อย อาหย่อยถูกใจ
พุทธคุณนี้คนเล่นได้แรงเพราะบรรลุนิติภาวะแล้วพอสมควร
ทำให้ใช้เป็นวางตัวเป็นไปในตัว ส่วนมากคนจะไม่สันทัด
ผมเองก็เพิ่งเข้าถึง 8 ปีก่อนเองนอกนั้นเคยแต่แรงๆจนเว่อร์
สวดได้ครับ ยิ้มสดชื่นมีเสน่ห์เปิดทางไปหมด แถมคนอื่นยิ้มให้เราด้วย
ถ้าสั้นก็ภาวนาว่า ปาลิโมอะ คงจะใช่มั้ง  ยิ้มปกตินะครับแล้วก็อย่่าฉีกยิ้มซะจนเกิน
เดี๋ยวเขาจะคิดว่าไม่เต็มบาท  อย่าเจาะจงนักเดี๋ยวเขาอายเขามองแล้วค่อยยิ้มก็ได้
อารมณ์ดีๆเหมือนอากาศแจ่มใสดั่่งขุนแผนเดินชมตลาด
43#
โพสต์ 2015-3-24 01:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-3-23 00:57
โอ้วววววว
ขอบคุณพี่ทิมคับ

อย่างนั้นถูกแล้ว ดีแล้วเพราะถ้ามากไปจะไม่เหมาะไม่่ควร
เช่นคนพากันลุกขึ้นมาดิ้นชวนเราบีบอยด้วย นี้พูดถึงสาวๆอย่างเดียวนะ
44#
โพสต์ 2015-3-30 03:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มันก็แล้วแต่คติของคนในแต่ละระดับ บางครั้งมหาเสน่ห์อาจไม่สามารถ
ให้ความศรัทธาเชื่อถือและอบอุ่น มันเป็นหลักประกันทางใจสำหรับฝ่ายตรงข้ามครับ
อยู่ที่นิสัยจิตใจและเหตุผลเขาเป็นหลัก อันบารมีและความเสถึยรแห่งปัญญาและสถานะที่ชัดเจน
จะเป็นตัวชูเสน่ห์ได้ดีนะ ในสภาวะสังคมปัจุบันไง ชูเสน่ห์ครับ มันเด่นขึ้น

ความต้องการคุณอยู่ตรงไหน ถามใจตัวคุณให้ดี ณ ช่วงจังหวะชีวิต
อาจมีน้อยคนนักที่ได้มีโอกาสได้พัฒนานิยามมหาเสน่ห์อย่างคุณ
ใช่ครับ ความเป็นผู้ใหญ่ มีความมั่นคงในการจัดการชีวิต ฯลฯนั้น
เป็นเสน่ห์ในอีกคตินึง เรียกอีกอย่างว่าเสน่ห์องอาจ
45#
โพสต์ 2015-4-20 05:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด

46#
โพสต์ 2015-5-2 11:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมจำได้ว่าผมเป็นคนที่ถามท่านเรื่องวิชานกถึดทือ แต่จำไม่ได้ว่า
ไปรู้มาจากไหน เพราะตอนนั้นหาวิชาหากินกลางคืนเนื่องจากใช้ชีวิต
กลางคืนทำงานไฟแรงมาก ถามท่านครั้งแรกท่านว่าไม่รู้หรอก แต่ผมก็
คอยวกลับมาคำถามเดิมเสมอ เข้้าใจว่่าเมื่อท่านปิดบังจนเมื่อผมได้บวช
ผมจึงถามอีกท่านถึงบอกว่ามันแรงไม่ใช่แค่ทำมาหากินกลางคืน แต่เสน่ห์แรง
จะไปผิดลูกผิดเมียเขาไม่ดี แปลกที่ไม่ว่าผมจะถามครูบาอาจารย์ท่านใด
ทุกท่านตอบเหมือนกันเดี๊ยะ! ไม่ทราบนะครับว่ากันคุณไสยแต่รู้ว่าใครจะมาเป่ามนต์
เล่นของใส่เราไม่ได้ ผมเคยลองโอ้วตอนนั้น 11-12ปีมาแล้ว เคร่งมากๆ ได้นำมา
เสริมตอนทำมาหากินกลางคืน ลูุกค้าไม่ค่อยมีครับแต่เข้ามาซื้อขายแต่ละคนหนักมากๆ
ยอดขายเท่ากัับตอนลูกค้าเยอะๆ เป็นอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้ และบรรยากาศคนเคลิ้ม
กับผมมากๆ คำว่ามหาเสน่ห์ในวิชานี้คือหากินก็ได้กินตอนนั้นเลย ไม่รู้จะเข้าใจไหม
ท่านถึงไม่ยอมให้ใครง่ายๆ แต่เคล็ดมีอะไรบ้างผมไม่รู้ รู้แต่ผงที่จะสร้างนกถึดทือนั้้น
แรงๆๆๆๆๆมากๆ
47#
โพสต์ 2015-5-6 05:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ท่านบอกผมว่าถ้าใช้ตอนกลางวันให้เข้าไป
ที่ร่มๆใต้ต้นไม้ใต้ชายคาอะไรทำนองนั้น
ผมถามว่าใช้ทำอะไรตอนกลางวันท่านยกตัวอย่างว่า
เช่นทวงหนี้ ขอของ ยืมตังค์ ผมใช้วิชาอื่นตอนกลางวัน
เพราะใช้นกถึดทือแล้วง่วงงัวเงีย  ไม่ได้้ใช้มานานแล้วครับ
ตอนนี้ไม่รู้จะเล่นอะไรแล้ว เพราะที่เคยทำๆไปเพื่อค้้นคว้า
อาศัยชีวิตโลดโผนลุยไปหาสูตรผูกอานุภาพเื่อช่วยสร้้าง
วัตถุมงคลต่างๆ
48#
โพสต์ 2015-5-6 06:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลางวันน่าจะเป็นวิชาช้างเผือก
อันนี้ท่านพูดแต่ผมเฉยๆ
49#
โพสต์ 2015-5-6 09:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ท่านว่าเป็นมหาลาภเด่นมากหากินง่ายๆทีละกำใหญ่ๆ
ผมพอดีถามท่านว่าเอาฟันช้างมาแกะนกถึดถือคงดี
ท่านถึงพูดถึงวิชาช้างเผือก แต่ผมจดจ่อแต่วิชานกถึดถือ
เลยอดได้ช้างเผือก เพิ่งมาสนใจก็ตอนนี้ที่มาถามกันนี่ละครับ
เสียดายยยยจัง
50#
โพสต์ 2015-5-6 10:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-5 18:49
วิชานกถึดถือ อยากรู้จังเลยครับ

จะดีเหรอครับ ผมก็ว่าแรงไป
คนที่จะใช้ต้อง
1 สภาพ ณ เวลานั้น หากินจริงๆไม่มี ญ ใดๆโดยรอบ
2 ต้องเป็นคนที่อยู่ในสถานะที่จะต้องใช้วิชานี้จริงๆ
เพราะจริงๆแล้วสามารถใช้วิชาอื่นแทนได้ในเรื่อง
ทำมาหากิน หรือแม้แต่หาสนุก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้