ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งขี่รถมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ พรุ่งนี้ว่าจะปลูกต้นไม้ที่ยังเหลืออยู่ ไม่รู้ว่าจะปลูกได้หมดหรือเปล่าครับ เมื่อตอนเย็นเดินไปที่หลังสวน เห็นไม้ไผ่เลี้ยงโดนขโมยตัดไปหลายลำเลย  ปีๆนึงโดนไปเยอะมาก เขาน่าจะมาขอสักหน่อยนะครับหลวงปู่ แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไงครับเพราะว่ามันป้องกันไม่ได้ ตัดเสร็จยังทิ้งกิ่งไผ่ระเกะๆเต็มไปหมดเลยครับ บางอันตัดได้ลำไม้แล้วก็ยังไม่เอาลำไม้ไป ทิ้งไว้อย่างนั้นแหละ เห็นแล้วมันน่าเศร้าใจนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้ปลูกผักหวานป่าไปได้ 10 ถุง ต้นเหลียงกินใบ1ต้นและฝังหัวกระชายไปจำนวนหนึ่งครับหลวงปู่ มันช้าเสียเวลาตอนที่ต้องมาตัดเถาวัลย์ให้มันโล่งเพื่อจะปลูกเนี่ยแหละครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องหาที่ลงพริกไทย เพกากับมะรุมครับ แล้วค่อยกลับบ้าน หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงแล้วครับหลวงปู่ เมื่อยมาเลยครับ วันนี้ปลูกพริกไทยหมดเลยครับ ผมใช้เกาะกับต้นยางนาแทนหลักไม้ครับ ดูในยูทูปเห็นเขาทำกันแบบนี้ ก็ลองทำดูบ้างครับไม่รู้จะได้เรื่องหรือเปล่า ก่อนกลับมาลองสปริงเกอร์ปรากฏว่าท่อนิ้วครึ่งแตก เดี๋ยวรอแก้คราวหน้านะครับรอบนี้ไม่ไหวแล้วครับหมดแรงแล้ว หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับฮา

หลวงปู่ครับวันนี้ยังไม่ได้เลยครับ หลวงปู่อย่าลืมนะครับใกล้จะแย่แล้วครับ เหลืออีกไม่กี่อึดใจแล้วครับ ผมกำลังดิ้นสุดๆครับ รอความหวังวันพรุ่งนี้ครับ หลวงปู่สบายครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้ก็ยังเงียบอยู่เลยครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวมันก็คงจะได้ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้