ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6412
ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วงขาลง ใช้อะไรดี

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าเรารู้สึกว่าเป็นช่วงขาลงของชีวิต หลังจากขึ้นมาซะสูง พี่ๆ น้องๆ มีของในดวงใจชิ้นไหนเอามาหนุนนำชีวิตครับ ไม่จำกัดว่าของหลวงปู่หรืออาจารย์
ก็เข้าใจดีถึงเป็นโลกธรรม และชีวิตไม่ได้แย่ขนาดนั้น เพราะมีของดีครูบาอาจารย์หนุนนำ ไม่ต่ำแต่แค่แรงตก เราจะใช้อะไรดีครับ

ช่วงนี้ทำบุญตามโอกาส ก็พอถูไถได้

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-23 19:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จริงๆ แอบรู้สึกเหมือนไม่ได้ตก แต่เป็นเหมือนเครื่องบิน พอไต่ระดับได้สูงพอ ก็รักษาระดับ เลยดูคล้ายๆ แรงตก แต่ก็อยากได้ความเห็นพี่ๆ น้องๆ ครับ มาแชร์กัน
ลองพระยอดขุนพลดูไหมครับ
พระของหลวงปู่ดู่ พระปางมารวิชัย พระปิดตา
ไม่รู้เหมือนกันว่าาขึ้นเป็นยัง
แต่ที่แน่ๆๆาลง ผมบูชารูปเหมือนหลวงปู่ หรืออาจารย์
บางวัน ก็อาถรรพ์ธม หรือล็อกเก็ต
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-24 23:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร๊าบ
ล็อกเก็ตเพชรกลับ
Marine ตอบกลับเมื่อ 2016-5-25 10:12
ล็อกเก็ตเพชรกลับ

ล็อกเก็ตเพชรกลับ กลับร้ายกลายดี

น้องจอย หมดโปร ขาขึ้นแล้ว หรา  

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-25 22:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-5-25 20:00
น้องจอย หมดโปร ขาขึ้นแล้ว หรา
ถ้าแบบในภาพ ผมขอขึ้นมากว่าขาครัช
สงสัยจะสุดแรงได้เท่านี้ครัยกัปตัน สงสัยอยู่ว่าจะรักษาระดับได้นานแค่ไหนจากภาวะการเงินโลกแบบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้