ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3038
ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สาริกาหาคู่

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าสาริกาหาคู่ของหลวงปู่ชื่นมีเสริมมีปลอมไหมครับ มีวิธีดูยังไงบ้างครับ
บอกได้แค่มีครับ ดูยังไงต้องรอคนเก่งๆ มาตอบ แต่ปลอมเยอะมาก เปรียบเทียบจากในเว๊บนี้ก็ได้ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 10:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-3-2 21:16
บอกได้แค่มีครับ ดูยังไงต้องรอคนเก่งๆ มาตอบ แต่ปลอมเยอะมาก เปรียบเทียบจากในเว๊บนี้ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับพี่
มีครับ มีเสริมมานานพพอๆๆ กับขุนแผนสามอาถรรพ์
ศิษย์รุ่นใหม่ๆๆจึงไม่กล้าเสี่ยงบูชา หรือเลือกที่จะบูชาสาริกา ของอาจารย์สรายุทธ ครับ
รุ่นนี้ก็เป้นอีกรุ่น  ที่ทางศูนย์พระ ทำเสริมเพิ่มมาเรื่อยๆคับ  เพราะบ๊อคพระรุ่นนี้เขาขอจากหลวงปู่ไป  วิธีดูหากไม่ใช่เซียนจริง  เล่นยากคับ  ทางเราไม่สามารถสอนวิธีดูหรือบอกจุดสังเกตุของพิมท์ได้  
หากบอกออกไป  ทางนั้นมีการแก้ไขแน่นอน  ทำให้เล่นหายากเข้าไปอีก  เหมือนหลายๆรุ่นพอมาถาม  พอบอกออกไป  ก็มีการแก้ไขพิมท์และจุดสังเกตุอีก
จึงไม่สามารถบอกในเวปฯได้  
เอาเป็นว่าเล่นหาพระที่หลวงปู่  จัดสร้างเองหรือจากที่มาที่ไป  แบบไว้ใจได้ดีกว่า  เอาแบบที่เป็นหลักสากลหน่อยจะดีมากๆ
ยิ่งช่วงนี้พวกจับยัด  พระยุคแรกๆ  นิยายคนพื้นที่  ออกมามากมาย เล่นหาควรศึกษาและทำความเข้าใจดีๆก่อน  เช่าหาไม่งั้นอาจจะโดน...ได้
พวกที่เล่นพระหลวงปู่ 10 ปีขึ้น  ไม่มีใครหลงเชื่อนิยายพวกนี้เลยเพราะเรารู้กันดี  ว่าพระแบบฉบั้บหลวงปู่แท้ๆเป็นยังไง
   ดูตัวอย่าง พระเครื่องของอาจารย์สรายุทธ ศิษย์เพียงคนเดียว  ที่ได้รับการครอบครูอย่างถูกต้อง  ตามแบบบูรพาจารย์ของหลวงปู่ชื่น  ที่ทำและถ่ายทอดต่อๆกันมา   (ไม่ใช่พวกแอบอ้าง)
   งานแต่ละชิ้น  ต้องดี  ดูมีมนต์ขลัง เป็นเอกลักษณ์ และมีความหมาย ตามสายวิชาของท่าน  ที่ร่ำเรียนมา
  ไม่ดีจริงหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธ  จะไม่เอาออกมาให้เช่าบูชาเด็ดขาดคับ
มีครับ มีมานานแล้วด้วย ผมเองก็โดนมา บูชามาจากวัดเลย
ไอ้พวกคนพื้นที่ บ้านใกล้วัด เห็นขายแต่ของปลอม ปวดใจ
ผมโดนมาแล้วในเวปประมูล...ขนาดเขาบอกว่าเป็นสายตรงหลวงปู่นะนี่...พอบอกว่าใครยืนยันว่าองค์ที่ได้มาปลอมเท่านั้นหละ...เค้าบอกว่าองค์นี้น้องที่รู้จักฝากปล่อย...ใครจะหาบูชาระวังให้มากๆนะ สาริกาของหลวงปู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้