ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4846
ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน 1โหลนี้ ???

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นิว เมื่อ 2016-2-12 23:56

ไปเจอมาครับ  เห็นสวยดี  มีตั้งโหล  รบกวนเซียนพระหลวงปู่ชื่นช่วยวิจารณ์ให้ที  แท้มั๊ยครัช ?  ถ้าแท้ มูลค่ารวมทั้งโหลนี้จะเป็นมูลค่าเท่าไหร่แล้วครับ ?

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
อยากได้เครื่องย้อนเวลา
แค่แวะมาบอกว่าจะหาเก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ก็ศึกษากันให้ดีก่อนนะครับ...
อย่าหลงเชื่อคำกล่าวอ้างแบบลอยๆยิ่งพวกมีนิทานแถมท้ายด้วยยิ่งน่ากลัวอย่าลืมวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่เสกจริงๆมีน้อยโดยเฉพาะบางรุ่นแทบนับองค์ได้....จากวันนั้นถึงวันนี้แต่น่าแปลกใจที่บางรุ่นบางพิมพ์มีออกมาได้ตลอด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2016-2-15 11:47

10 กว่าปีก่อน  ก้แท้คับ เพราะพระหลวงปู่ ไม่ดัง  เลยไม่ค่อยมีคนเล่นหา
มาดังเพราะ  มีคนนำไปใช้แล้วได้ผลเลยบอกต่อๆกันมา
มีคนเล่นหาในวงแคบๆ  พอมามีประสปการณ์ก็มาเล่าให้กันฟัง
จำได้ตอนท่านมรณะภาพใหม่ๆ  ของหลวงปู่ยังเหลือเต็ม  
พอมาตอนนี้หลวงปู่ดัง เล่นหากันแพง  ก้มีพวกมาแอบอ้างกัน
ละครน้ำเน่า  คนในพื้นที่  พระยุคแรก  หวังจะยัดพระปลอมให้เป็น
ของหลวงปู่ให้ได้  ทำกันขบวนการ  จัดการประกวดพระ  ให้คนนอกพื้นที่
ในพื้นที่มาตัดสิน อ้างทำพระให้หลวงปู่กัน  ทั้งๆมันไม่รู้จักหลวงปู่เลยสักคน
อยากจะบอกคนพื้นที่  ที่อ้างว่านับถือหลวงปู่  คนพื้นที่เล่นหาพระหลวงปู่กัน
อยากจะรู้ตอนที่เผาศพหลวงปู่  พวกมรึงไปอยู่ไหน  อ้ายคนในพื้นที่
  ขอโทษที...ใส่อารมณ์ไปหน่อยเพิ่งเจอ  พวกนี้มาโพรส์พูดถึงพระหลวงปู่
พอดี  กล่าวอ้างแบบน้ำเน่า  เลยอารมณ์พาไปคับ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยครับเรื่องพระหลวงปู่ชื่นใช้แล้วได้ผล ผมเพิ่งมีปสก.กับพระอาถรรพ์ธมแบบจังๆ ขนาดไม่ทันหลวงปู่นะนี่ ทุกทีจะแขวนแต่ขุนแผนพรายกุมาร/ขุนแผนชมตลาด ตอนนี้เลยต้องรีบหาวัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นเพิ่มครับ  โพสต์ 2016-2-15 12:35
ไปเจอที่ไหนมาครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 19:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-2-12 15:44
ไปเจอที่ไหนมาครับ

เซริชเรื่องหลวงปู่ชื่นไปเรื่อยๆอ่ะครับ  ไปเจอรูปนี้มา วันที่เค้าโพสต์ก็เป็นสิบปีแล้วนะครับ  เห็นว่าสวยดี  เลยอยากรู้ว่าแท้มั๊ยครับ
นิว ตอบกลับเมื่อ 2016-2-12 19:29
เซริชเรื่องหลวงปู่ชื่นไปเรื่อยๆอ่ะครับ  ไปเจอรูปนี ...

ตอนนี้จะยังเหลือหรือครับ
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2016-2-15 11:45
10 กว่าปีก่อน  ก้แท้คับ เพราะพระหลวงปู่ ไม่ดัง  เลยไม่ ...

ชอบจรืงๆ พวกปอบ หากินกับพระ เกาะกระแสท่าน ปั้นเรื่องสารพัก
มีใครที่ไหนจะล่วงรู้ว่า  วันข้างหน้าหลวงปู่จะดัง  วัตถุมงคลของท่านจะเล่นหากันแพงขนาดนี้  อย่าว่าแต่ผมเลย
พวกทีมศูนย์พระที่มาสร้าง วัตถุมงคลในนามหลวงปู่ ก็ไม่รู้  และสมัยนั้นก็ยังไม่กล้าเสี่ยงทำจำนวนเยอะด้วย  กลัวขายไม่ได้  
พอมาตอนนี้ ของหลวงปู่แพง  มันออกมากันใหญ่  กอบโกยขายพระเสริมไม่ทันเสก  กับหลวงปุ่มากันเพียบ  
และยังพวก  อ้างตัวคนพื้นที่  พระยุคแรก  สร้างละครน้ำเน่า  มาหลอกชาวบ้าน กับคนที่มาใหม่ๆ  ก้หลงไปเชื่อม่าน
พวกที่เล่นพระหลวงปู่  10 ปีขึ้นไป  ได้แต่สังเวขใจ  อยากจะสงสาร  แต่ใจก็นึกสมน้ำหน้า  อยากไม่หา ศึกษาข้อมูลดีๆก่อนก็ไปหลงเชื่อมัน
   จะบอกอะไรให้เพื่อเป็นวิทยาทาน   
  ร้านจอมพระ  พระเครื่อง  ชื่อนี้หลวงปู่ท่านตั้งให้  บอกเป้นชื่อที่ดีอยู่ ประจวบเหมาะกับเจ้าของเป็นคน  อำเภอจอมพระ  สุรินทร์ด้วย   และยังอณุญาติให้เป้นศูนย์เดียว  ที่ให้เช่าบูชา  พระที่ท่าน ที่ต้องการสร้างเองไม่ผ่านศูนย์  มาให้เช่าบูชากัน  และยังมาลงมนต์คาถาบรรจุหน้าตู้พระให้ด้วย  (ใครอย่าไปยกตู้  ของแกไปล่ะ)คนที่ศึกษามา 10 ปีย่อมรู้ดี  สมัยก่อนถ้าได้รู้จัก จอมพระ พระเครื่อง  จะสงสาร เจ้จ้อ  ไม่มีลูกค้าเข้าเลย  พระหลวงปู่ปล่อยไม่ออก  ก็ยังยืนหยัดเหนียวแน่น  มาจนทุกวันนี้  ด้วยจิตที่ศรัทธาต่อหลวงปู่มาจนทุกวันนี้    ไม่เชื่อก้ไปหา หนังสือพระเก่าๆดู  ว่าจริงไหม
รูปนี้นานแล้วครับ แท้ชัดเจน แต่ป่านนี้กระจายไปหมดแล้ว คนสิงคโปร์มาเก็บของหลวงปู่เยอะนะครับ กลัวไปอยู่ต่างประเทศหมดจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้