ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4110
ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนสะกดทัพ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2016-1-16 07:57

อยากฟัง ประสบการณ์ ขุนแผนสะกดทัพครับ  ใครมีรบกวนช่วยลงนิดนะครับ
เหมือนน้องวุ่นจะเคยสะกดทั้งชั้นเรียนมาแล้ว ต้องถามรายละเอียดเจ้าตัว

แสดงความคิดเห็น

Pee
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2016-1-22 17:33
Pee
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2016-1-16 07:57
จากประสบการณ์จากคนรู้จักที่แขวนเล่าว่า ใส่แล้วอารมณ์ร้อนมาก มีอะไรมากระทบก็มีอารมย์ทันทีเลย ไม่กลัวอะไร เขาจึงต้องถอดเก็บครับ ผลกับคนอื่นคือไม่มีใครที่กล้าเถียงหรือโต้ตอบกลับ.....จากคำบอกเล่าครับ

Pee
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2016-1-22 17:33
Pee
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2016-1-16 07:57
ผมเคยห้อย อารมณ์เป็นอย่างที่คุณธี ได้ว่ามาเลยครับ

Pee
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2016-1-22 17:28
ขุนแผนสะกดทัพ   ที่หลายๆคนประสปมา   ให้ผลในแนว  
หน้าที่การงาน  งานเยอะขึ้นแต่ก็เรียบร้อยด้วยดี  ขจัดอุปสรรค  
ในการดำเนินชีวิตประจำวัน  แม้งานจะมากขึ้นแต่ก็มาแบบ
เป็นระบบทยอยเข้ามา  แบบงานเดิมใกล้เสด  งานใหม่มาจ่อคิว
เป็นแบบนี้ประจำ  และยังให้เรามีอำนาจบารมีเพิ่มด้วย นะ น้องพี

Pee
กราบขออภัยจริงๆ  โพสต์ 2016-1-22 17:30
Pee
ช่วงนั้นผมออกต่างจังหวัดพอดีเลยครับพี่  โพสต์ 2016-1-22 17:30
Pee
และกราบขออภัย ที่ไม่ได้ไปงาน ตอนช่วงคริสมาสต  โพสต์ 2016-1-22 17:29
Pee
ขอบพระคุณครับ  โพสต์ 2016-1-22 17:28
ประสบการณ์ ผมไม่แน่ใจน่ะ
แต่ผมพกติดตัวไปทำงาน ทุกครั้งตั้งแต่เดือนมีนาคม 2553
จนถึงทุกวัน
ผมทำงาน 6วันต่อสัปดาห์น่ะครับ

Pee
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2016-1-22 21:41
อ่านแล้วนึกถึงการคุมทัพมีโหวกเหวกดูโฮกฮากบ้างไง
เมื่อใส่ทำงานก็อาจจะปลุกตรงนี้ไปโดยปริยายนะ
แต่ถ้าโดนปลุกตรงนี้แล้วเราไม่มีภูมิรู้ในการงานนั้นๆแล้ว
แทนที่งานจะเด่นเพราะเราอาจจะกลายเป็นตัวประหลาดได้นะ
ตัองอย่างน้อยรักและใส่ใจงานนั้นพอสมควรครับ

Pee
ขอบพระคุณครับ  โพสต์ 2016-1-22 23:51

Pee
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2016-1-24 07:55
อืม..อ่านๆนี่เข้าใจตรงกันนะครับว่า
ถ้าคุณรักงานในแบบรักส่วนรวมคุณจะเป็นที่ตรึงใจ
โดดเด่นอะไรทำนองนั้นนะไม่ใช่เอาพระไปแล้วจะ
เด่นจะดีเพราะคุณอยากดีเด่นขุนแผนชมตลาดก็เหมือนกันนะ
เสมือนทำดีทำอะไรเขามองข้ามทำให้ส่วนรวมเขาเมินหรือ
ทับถมอะไรนี่เพราะเสน่ห์ไม่เท่าเขาๆก็เมิน ไม่เคยบอกใครนะครับ
ว่าคุณพึ่งตัวเองในระดับที่แย่ๆแล้วนำพระมาช่วยแล้วอะไรๆ
จะดีเหมือนหนังคนละเรื่อง เขียนมาเตือนสติกันนะครับว่าจะทำอะไรก็ทำ
คงไม่มีใครไปคอยชี้ทางให้กัน แต่ขอบเขตของทุกสิ่งมันมีอยู่ในตัวของมันเอง
จะดีถึงไหนเพราะมีสิ่งใดสิ่งหนึ่งมาเสริมนั้น ขาดเหลืออะไรพิจารณาให้ดี  

ในเรื่องธุระไม่ใช่สำหรับคนที่มาเกี่ยวข้องกับหลวงปู่นี่มีมาด้วย
เนื่องจากท่านมีน้ำใจให้ใครๆที่ท่านอาจจะฝากสิ่งดีๆให้สานต่อ
เพียงแต่คนๆนั้นมีความเห็นแก่ตัวถึงขั้นทับถมหลวงปู่เอง
ความใจกว้างของเราในสายตาคนใจแคบนั้นเราคือแมลง
เรืองเหล่านี้นั้นยังคงมีอยู่ ดังคนมาร่วมวงด้วยน้ำที่ไม่ใสใจที่ไม่จริง

Pee
ขอบพระคุณครับ  โพสต์ 2016-1-24 07:54
สะกดทัพ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้