ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
สายสิญขาวจัง หรือว่าแสงเยอะครับ
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 23:51
เช่นเคยมุขเดิม "รับมาจากมือหลวงปู่ เอามาจากกุฏิหลวง ...

มุขเดิม ๆ แบบเดียวกับ มุขตกรถครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiphob เมื่อ 2013-7-12 08:00
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 23:51
เช่นเคยมุขเดิม "รับมาจากมือหลวงปู่ เอามาจากกุฏิหลวง ...

มุขเดิม ๆ แบบเดียวกับ มุขตกรถครับ เดี๋ยวนี้มี น้องกุมารเจได ด้วยนะ แถมมีของแปลก ๆ แบบหลุดโลกอีกหลายอย่าง เนี่ยแหละมาตรฐานพระเครื่องตามห้างใหญ่ ๆ แถวเมืองนนท์ แล้วอย่างนี้วงการพระต่อไปจะเป็นอย่างไร คิดแล้ว .............
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-7-12 06:33
สายสิญขาวจัง หรือว่าแสงเยอะครับ

พอดีไปเจอรูปในเว๊ป เห็นแปลกดี เลยโพสให้ดู ดูกันเล่น ๆ อย่าไปเครียดเลยครับ
matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 19:05
ไม่เข้าใจครับพี่หมอ

ขออภัยครับท่านพี่พิมพ์ผิดแก้เป็น
"มาที่สำนักอาจช่วยท่านได้"
ต้องบอก คนเพิ่งเริ่ม ว่า ให้เล่นหากัน ตามมาตราฐานดีกว่า
กุมารทองของหลวงปู่ชื่นมีเอกลักษณ์ทุกตน ลองถามหาจากพี่จ๊อชัวร์ที่สุดนะครับ ( โชคดีจริงๆที่เก็บช่วง 4-5 ปีก่อน ไม่งั้นคงหาไม่ได้แหงๆ )
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-12 09:56
ขออภัยครับท่านพี่พิมพ์ผิดแก้เป็น
"มาที่สำนักอาจช่ว ...

นึกว่าพี่หมอ จะติดเชื้อจากพี่เมธซะแล้ว
Thara ตอบกลับเมื่อ 2013-7-12 09:02
พอดีไปเจอรูปในเว๊ป เห็นแปลกดี เลยโพสให้ดู ดูกันเล่ ...

ผมว่าดีครับที่มาบอกกล่าวกัน
ขอบคุณที่มาเตือนกันไว้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้