ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4141
ตอบกลับ: 9

ขุนแผนพรายกุมาร มหานิยม มหาเมตตาสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
   เมื่อหลายวันมาแล้ว มีลูกค้าท่านหนึ่งคือคุณธนชาติ ได้บอกเล่าประสบการ์ณดีๆของขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ชื่น ให้ฟังว่าตัวคุณธนชาติเองเพิ่งเรียนจบ และกำลังสมัครหางานในบริษัทต่างๆที่สมัครไว้ ในระหว่างที่รองานอยู่ ตัวคุณธนชาติเองได้สืบหาค้นประวัติพระเครื่องที่ยอดนิยม สุดยอดประสบการ์ณเพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ  หนึ่งในนั้น คุณธนขาติก็สดุดอยู่ที่!!!   "ขุนแผนพรายกุมาร"  ของหลวงปู่ชื่นเป็นที่สุด ด้วยนิสัยส่วนตัวของคุณธนาชาติ เป็นคนดีอยู่ในศีลธรรม หลวงปู่ท่านจึงดลจิตดลใจให้เรารู้จักกัน   หลังจากที่คุณธนชาติได้ศึกษาประวัติหลวงปู่และพระเครื่องเป็นอย่างดี  คุณธนชาติได้ติดต่อขอเช่าขุนแผนพรายกุมาร
   วันต่อมา คุณธนชาติอาธนาแขวนขุนแผนพรายกุมารขึ้นคอผลปรากฏว่า...เรื่องที่ไม่น่าเชื่อแต่ต้องเชื่อ!!!...เรื่องที่บังเอิญแต่ไม่บังเอิญ!!!...หรือปล่าวมิอาจทราบ  อยู่ๆบริษัทที่เขาสมัครงานทิ้งไว้ทั้ง3บริษัท เรียกตัวคุณธนชาติพร้อมกันทั่ง3บริษัทในเวลาไล่เลี่ยกัน คุณธนชาติถึงกับอึ้งทึ่ง!!!ไปเลย
   ปัจจุบันคุณธนชาติทำงานประจำอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่งในจังหวัดชลบุรี  ชีวิตราบรื่น อีกทั้งหวานใจยังหวานจ๋อย
   สุดท้ายนี้...พี่จ๊อขอให้น้องธนชาติ พบแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะค่ะ  และขอขอบคุณคุณธนชาติ  กับประสบการ์ณดีๆที่นำมาเผยแพร่เล่าสู่กันฟัง

อิติฤทธิชื่น สาธุ สาธุ สาธุ

โพสต์ 2015-10-19 20:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมธนชาติเองคับ ผมต้องขอบคุณพี่จ๊อมากๆเลยคับที่แนะนำขุนแผนพรายกุมารให้ผมบูชา ทำให้ชีวิตผมดีขึ้นจริงๆคับ ผมมีประสบการณ์ของขุนแผนพรายกุมารจะมาเล่าเพิ่มเติมคับ คือว่ามีอยู่วันหนึ่งผมคุยโทรศัพท์ปกติกับแฟน อยู่ๆแฟนผมก็ถามขึ้นมาว่าได้ยินเหมือนเสียงเด็ก ห้องเธอมีเด็กอยู่ด้วยเหรอผมก็ตอบปฎิเสธไปเพราะในห้องมีผมอยู่คนเดียว แฟนผมก็ยืนยันมาได้ยินจริงๆ ตอนนั้นผมจึงได้นึกขึ้นได้ว่าอาจจะเป็นท่านพรายกุมารที่อยู่ในขุนแผน ผมจึงได้เล่าให้แฟนฟังว่าผมได้เช่าขุนแผนพรายกุมารมา แฟนจึงเข้าใจและหาสังสัย ประสบการณ์ที่มาเล่าเพิ่มเติมก็มีเท่านี้ละคับ ขอยืนยันว่าเรื่องที่เล่าเป็นเรื่องจริงคับ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-19 21:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chrnx ตอบกลับเมื่อ 2015-10-19 20:46
ผมธนชาติเองคับ ผมต้องขอบคุณพี่จ๊อมากๆเลยคับที่แนะน ...

สวัสดีค่ะคุณน้องธนชาติ  ขอบคุณสำหรับประสบการ์ณดีๆที่นำมาเผยแพร่บารมีหลวงปู่ชื่นค่ะ
โพสต์ 2015-10-20 06:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดมากครับ ประสบการณ์ดีๆ เยี่ยม
โพสต์ 2015-10-20 18:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมบูชาขุนแผนเนื้อไม้ตะเคียน มีแต่คนชอบบอกผมว่า ผมอยู่กับใคร สวยจัง เราก็รู้อยู่คนเดียวว่าเป็นใคร
โพสต์ 2015-10-21 10:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chrnx ตอบกลับเมื่อ 2015-10-19 20:46
ผมธนชาติเองคับ ผมต้องขอบคุณพี่จ๊อมากๆเลยคับที่แนะน ...

สุดยอดประสบการณ์ครับ ยินดีด้วยครับ
โพสต์ 2015-10-21 10:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
atiwan_p ตอบกลับเมื่อ 2015-10-20 18:42
ผมบูชาขุนแผนเนื้อไม้ตะเคียน มีแต่คนชอบบอกผมว่า ผมอยู่กับใคร สวยจัง เราก็รู้อยู่คนเดียวว่าเป็นใคร

โอ้ว แรงจริงๆครับ
โพสต์ 2015-10-21 12:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับ
โพสต์ 2015-10-22 08:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับ
โพสต์ 2020-9-1 08:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้