ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 1892
ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

"ริชาร์ด เกียร์" ปลอมเป็นคนไร้บ้าน ทดสอบปฏิกิริยาผู้คน

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อพระเอกฮอลลีวูด "ริชาร์ด เกียร์" ปลอมเป็นคนไร้บ้าน ทดสอบปฏิกิริยาผู้คน

เมื่อวันที่ 9 ต.ค. นับว่าเป็นดาราดังที่อายุอานามก็มากแล้ว แต่ยังคงความหล่อเหลา รวมถึงการใช้ชีวิตแบบสุดๆ อีกด้วย สำหรับ ซุปเปอร์สตาร์ฮอลลีวูดอย่าง "ริชาร์ด เกียร์" ซึ่งได้โพสต์ภาพลงบนเฟซบุ๊กส่วนตัว บอกเล่าถึงการทำภารกิจครั้งใหญ่ ด้วยการตัดสินใจแปลงโฉมเป็น คนไร้บ้าน โดยภาพที่เห็นนี้ ริชาร์ดสวมเสื้อแจ๊กเก็ตสีน้ำเงินแถบน้ำตาลกับกางเกงสีเขียวอ่อน แถมถุงเท้าที่ใส่ยังสลับสี ก่อนสวมหมวกไหมพรมพร้อมกับใบหน้าที่ไม่ได้โกนหนวดเครา นั่งกอดเข่ามองด้วยสายตาหดหู่จนเรียกว่าหากมองผ่านๆ เหมือนคนไร้บ้านจริงๆเลยก็ว่าได้

ริชาร์ดได้บรรยายช่วงเวลาที่ตัวเองอยากเป็นคนไร้บ้านว่า "ตอนที่ผมตัดสินใจปลอมตัวเป็นคนไร้บ้านในนครนิวยอร์ก ไม่มีใครรู้ว่าเป็นผม ผู้คนต่างเดินผ่านผมไปและมองด้วยสีหน้าดูถูกดูแคลน ยกเว้นผู้หญิงเพียงคนเดียว ที่เมตตาพอที่จะให้อาหารกับผม มันเป็นประสบการณ์ที่ผมไม่มีวันลืม ดังนั้นหลายครั้งเรามักลืมไปว่าเรามีความสุขได้อย่างไร เราไม่ควรที่จะใช้เวลากับการได้รับ หากเราสามารถช่วยเหลือผู้ที่ต้องการความช่วยเหลือได้ ก็ควรทำเสีย นั้นแหละทำไมหลังจากที่ผมได้ปลอมตัวเป็นคนไร้บ้านแล้ว ผมเดินไปทั่ว ให้อาหารและเงินอีก 100 ดอลลาร์กับคนไร้บ้านทุกคนที่ผมเห็น พวกเขาร้องไห้ และรู้สึกขอบคุณ จงเปลี่ยนแปลงสิ่งที่คุณปรารถนาที่จะเห็นในโลกใบนี้สิ"

ที่มา มติชนออนไลน์
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-28 09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้