ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 13809
ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สาริกาพญาไก่แก้ว

[คัดลอกลิงก์]

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-23 07:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สาริกาปากเหล็ก

สาริกาปากเหล็ก

สีผึ้งสาริกาจำปาลิ้นทอง

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-23 07:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-9-25 11:45

สาริกาลิ้นทอง

สาริกาลิ้นทอง ตั้งแต่ครั้งโบราณกาลมาจนถึงปัจจุบัน สาริกาลิ้นทอง ได้รับการยกย่องว่าเป็นเทพผู้ศักดิ์สิทธิ์ ทางด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม โชคลาภ หากผู้ใดมีไว้สักการะบูชา ย่อมก่อเกิดความเป็นสิริมงคล ทั้งแก่ตนเองและครอบครัว ช่วยให้ค้าขายดี บังเกิดโชคลาภ เงินทองไม่ขาดมือ ตลอดจนมีแต่คนรักใคร่เมตตา เจรจามีแต่คนเชื่อถือ แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวงบังเกิดแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรือง

คาถาสาริกาลิ้นทอง

พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ พุทธา
อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต

(ใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์
ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง)

http://signup.clicksor.com

ยังขาดไก่แก้ว ไว้เก็บตังค์ไปเอามา
มีอยู่อย่างละหน่อย...ต้องเก็บเพิ่มอีกแล้ว
เน้นๆครับ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2015-10-5 17:12
มีอยู่อย่างละหน่อย...ต้องเก็บเพิ่มอีกแล้ว
เน้นๆครับ

จัดไปครับพี่หมอ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 06:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2015-10-5 17:12
เน้นๆครับ

ไก่แก้ว
    ไก่เอ๋ยไก่แก้ว
ขันแว่วปลุกเรายามเช้าตรู่
เสียงไก่ขันเตือนจิตให้คิดดู
ไฉนไก่จึงรู้จักเวลา
ขืนนอนสายต่อไปไม่ดีแน่
คนจะแพ้ไก่แก้วเสียแล้วหนา
ทุกชั่วโมงนาทีมีราคา
ลุกขึ้นมากอบกิจสัมฤทธิ์เอย
(ฐาปะนีย์ นาครทรรพ ,ศึกษาภาษิตและร้อยกรอง)
จากแบบเรียน ป.๒
อ่านแล้วชอบๆครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้